Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo
huytakeda
huytakeda

Sony Vegas Pro, Nam, 33

Status: Tạm thời bạn làm theo setting Render này nhé: http://i286.photobucket.com/albums/ll116/huytakeda/VDS%20QUESTION/RDD.jpg~original - 23/4/15

Hoạt động gần đây của huytakeda:
24/2/21
huytakeda
Hoạt động lần cuối:
24/2/21
Số bài viết:
372
Số lần "Thích" đã nhận:
323
Điểm nhận Cup:
63
Sinh nhật:
5/3/91 (Tuổi: 33)
Nghề nghiệp:
Motion Designer & Video Editor

Ủng hộ diễn đàn

huytakeda

Sony Vegas Pro, Nam, 33

Tạm thời bạn làm theo setting Render này nhé: http://i286.photobucket.com/albums/ll116/huytakeda/VDS%20QUESTION/RDD.jpg~original 23/4/15

Hoạt động gần đây của huytakeda:
24/2/21
    1. tống xuân hải
      tống xuân hải
      anh ơi những bài giảng do anh đăng lên link video youtube hỏng hết rồi có cách nào khôi phục lại không anh ?
    2. Thành Leo
      Thành Leo
    3. Ronal
      Ronal
    4. Alexanders
      Alexanders
      Anh ơi cho em hỏi link tải cái sony vegas pro ở đâu thế anh em tìm mãi không ra
      Cảm ơn anh nha!
      1. huytakeda
      2. huytakeda
        huytakeda
        cờ rắc thì bạn chịu khó google hoặc youtube nha
        20/3/17
    5. canhbut_2110
      canhbut_2110
      1. huytakeda
        huytakeda
        Về lý thuyết thì làm được nha bạn, nhưng nếu làm bằng Vegas Pro thì cái khoản này lại bị mất công và khó xử lý hơn so với các phần mềm khác, bạn có thể cân nhắc lại nhé
        12/3/17
      2. canhbut_2110
        canhbut_2110
        ok thank ban, chac phai dung proshown + ageisub :D
        15/3/17
    6. Lại Toàn MiNH Hiếu
      Lại Toàn MiNH Hiếu
      Bạn ơi bạn có facebook k, mình đang cần gấp bạn giúp trong sony
      facebook mình :fb.com/hieu.laitoanminh
    7. jindo9312
      jindo9312
      A cho em hỏi a có video nào hướng dẫn Render nhiều video 1 lúc hay lần lượt từng video không ạ !! Hay làm cách nào để render nhiều video đc ạ !! em cảm ơn anh
      1. huytakeda
        huytakeda
        26/7/16
    8. TheSeptember
      TheSeptember
      bạn hướng dẫn giúp mình làm thế nào để di chuyển ảnh từ trái sang phải hoặc từ trên xuống được k? mình cảm ơn :3
      1. huytakeda
      2. huytakeda
        14/6/16
      3. TheSeptember
        TheSeptember
        cảm ơn bạn nhiều nhé <3
        15/6/16
    9. Lee Kun
      Lee Kun
      Bạn ơi, mình muốn chèn một video với background màu trắng thì phải làm sao ạ? :((
      1. huytakeda
        huytakeda
        Sorry bạn dạo này mình bận quá ít online, cái Background trắng thì bạn lấy ở Media Generator mục Solid nhé

Nếu mà nó dạng Border thì phải dùng Effect Border
        7/5/16
      2. Lee Kun
        Lee Kun
        Ý mình là, một cái video background màu trắng như effect ấy bạn, thì phải làm sao xóa cái background trắng ấy. Cám ơn bạn!
        3/10/16
    10. bebongol
      bebongol
      huy ơi cho t xin link tai pacth pro 13 đi
      pacth kia bị lỗi ko tải duk
    11. FM247
      FM247
    12. Lee Kun
      Lee Kun
      Bạn ơi, mình muốn chèn hai video cùng một lúc để tạo ra một video nhưng không được, mình phải buộc chỉnh mờ video đi nhưng mình k muốn vậy, bạn giúp mình nhé ?
      P/s mình dùng Sony Vegas Pro 13
      1. Xem các bình luận trước...
      2. Lee Kun
        Lee Kun
        ý mình là hai video chồng lên nhau ,tại vì mình muốn làm video kiểu giống phân thân ý bạn, mình quay một người ở bên này, rồi quay người đó bên kia nhưng ở cùng một địa điểm, và khi chồng video lên sẽ tạo ra một video có hai người. Mong bạn giúp mình, mình cám ơn bạn.
        25/11/15
      3. huytakeda
        huytakeda
        27/11/15
      4. Lee Kun
        Lee Kun
        Mình cám ơn bạn rất nhiều :D
        29/11/15
    13. thtungtn
      thtungtn
      bạn ơi mình add video .mp4 vào sony vegas ko đc khi play ko lên hình mà còn bị tiếng rít rất to. bạn giúp mình vs ạ
    14. Chan Yi 2811
      Chan Yi 2811
      Anh ơi nếu được anh có thể chỉ một chút khác biệt giữa sự kết hợp SV+AAE và Pr+AAE được không ạ? Vì sao anh lại chọn SV + AAE mà không phải Pr+AAE hay chỉ là do sở thích thôi ạ? Liệu có ưu nhược điểm gì anh đã từng thấy giữa 2 sự kết hợp này có thể chia sẻ không anh? Em cám ơn.
      1. huytakeda thích bài viết này
      2. Xem các bình luận trước...
      3. huytakeda
        huytakeda
        Nhược điểm của AAE và SVP là phải tốn thêm 1 bước Render file từ After Effect ra, còn việc đem vào dựng, chỉnh sửa thao tác rất là ổn, nhanh và nhẹ. Việc create Proxy bên SVP giúp mình có thể chiến ngon tất cả Footage kể cả 4k hoặc render Uncompressed từ After Effect :)
        26/9/15
      4. Chan Yi 2811
        Chan Yi 2811
        em cám ơn anh. mặc dù em chưa hiểu hết những điều anh nói nhưng em sẽ tìm hiểu thêm hihi. Em có sử dụng SV ngay từ ban đầu mà giờ thấy mọi người hầu hết kết hợp Pr vs AAE, hai bọn nó thì kết hợp tốt rồi do cùng nhà nhưng lại thấy SV đơn giản dễ dùng, vẫn là mong có người chỉ ra giúp cái thuận lợi. Cám ơn anh lần nữa ạ. Còn phải học hỏi nhiều nhiều quá ạ.
        26/9/15
      5. huytakeda
        huytakeda
        Có gì thắc mắc cứ pm mình nhé, mình sẽ trả lời trong thời gian sớm nhất có thể
        26/9/15
    15. Hồng Sơn
      Hồng Sơn
      Mảng video có thím chuyên về Sony Vagas Pro, mảng hình ảnh có tớ :)))

Mà có am hiểu về Ae với Pr ko thím? Gom đc 2 thằng này lên làm Sup như tớ thì quá tuyệt :v
      1. ThanhIT thích bài viết này
      2. huytakeda
        huytakeda
        Mảng chỉnh của mình là về After Effect và Sony Vegas Pro nha bạn, Nhưng mình chỉ rảnh rỗi thì trả lời mọi người được thôi
        22/9/15
    16. khoa phạm 96
      khoa phạm 96
      anh ơi cho em hỏi tại sao vegas 12 của em ko còn font chữ VNI nào hết á... mất hết luôn rồi... nên em ko chèn chữ được nữa ... chỉ em
      1. huytakeda
        huytakeda
        Bạn thử cài lại SVP xem, hoặc chọn cách copy từ word vào SVP nhé
        14/8/15
    17. Mèo Heo
      Mèo Heo
      Bạn ơi cho mình hỏi. Đang dùng vegas 13. Mà sao render thỉnh thoảng nó cứ load được khoảng mấy chục % là đứng khựng lại. :(
      1. huytakeda
        huytakeda
        Bạn render ở Pixel Format 32 bit hay 8 bit

Nếu 32 bit thì bạn nên chuyển về 8 bit
        14/8/15
      2. Mèo Heo
        Mèo Heo
        Cảm ơn bạn nhé !
        14/8/15
    18. khoa phạm 96
      khoa phạm 96
      anh ơi cho em hỏi tại sao khi làm xong nó lại hiện lên cái đó trong video http://i.imgur.com/5j0wPH3.png muốn làm mất đi phải làm sao ?
      1. huytakeda
        huytakeda
        Bạn chưa cờ rắc Sony Vegas Pro đó, cờ rắc là được nha bạn
        4/8/15
    19. Mèo Heo
      Mèo Heo
      Bạn ơi cho mình hỏi sao khi mình import video vào Vegas nó lại bị hiện màu xanh như trong hình này. Cảm ơn bạn !
      1. huytakeda
        huytakeda
        Cái này hiện tượng do Sony Vegas Pro không đọc được Codec cho File đó

Tạm thời bạn cài Codec K Lite cho máy tính rồi thử import lại, nếu chưa được bạn phải convert file trước khi import vào lại SVP nhé
        16/7/15
      2. Mèo Heo
        Mèo Heo
        Giờ minh mới đọc rep. :D
        Cảm ơn bạn nhé ! Để mình thử,
        20/7/15
    20. anh dũng
      anh dũng
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Giới thiệu

Sinh nhật:
    5/3/91 (Tuổi: 33)
    Nghề nghiệp:
    Motion Designer & Video Editor
    Cover Photo:
    http://i286.photobucket.com/albums/ll116/huytakeda/bannerSVP.jpg~original
    Khóa học Sony Vegas Pro cập nhật mới nhất là khai giảng ngày 22/11/2014 nha các bạn

Giờ học được thay đổi bắt đầu từ 18h30 trở đi nhé

Lịch học 3 ngày trong tuần: 3-5-7

Những bạn nào muốn tìm hiểu thêm về phần mềm dựng phim với khả năng quản lý timeline vô cùng gọn tiện và mạnh mẽ kết hợp thêm khả năng xử lý hiệu ứng âm thanh đa dạng, muốn sử dụng thành thạo Sony Vegas Pro chỉ trong 2 tuần thì hãy đăng kí sớm trước ngày 10/11 sẽ được giảm giá 10% cho khóa học

Ngoài ra khi đăng kí khóa học các bạn sẽ được Keyframe chia sẻ kho thư viện Video hơn 60GB và thư viên Nhạc nền, âm thanh tiếng động hơn 90 GB.

Chi tiết tại : http://keyframe.vn/sony-vegas-pro/