Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo
Phạm Hữu Dư
Phạm Hữu Dư

phamhuudu.com, Nam, 36, từ Bà Rịa - Vũng Tàu

Hoạt động gần đây của Phạm Hữu Dư:
13/4/22
Phạm Hữu Dư
Hoạt động lần cuối:
13/4/22
Số bài viết:
7,748
Số lần "Thích" đã nhận:
31,776
Điểm nhận Cup:
113
Sinh nhật:
22/2/88 (Tuổi: 36)
Trang chủ:
Nghề nghiệp:
Freelancer

Ủng hộ diễn đàn

Phạm Hữu Dư

phamhuudu.com, Nam, 36, từ Bà Rịa - Vũng Tàu

Ban quản trị
Hoạt động gần đây của Phạm Hữu Dư:
13/4/22
    1. Amigen
      Amigen
      Anh Dư, em hỏi cái này ngoài lề tí nhé... Anh đang xài host free để chạy website đùng không anh? Vậy anh xài host nào vậy? Có thể giúp em về vấn đề host này không anh? Cảm ơn anh...
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Àh nói chính xác là VPS chứ ko phải là host free bt đâu, cái này khi đăng ký xong rồi còn phải config rất lằng nhằng và khó xài, xem ở topic này nè: http://forum.vietdesigner.net/posts/34212/

Nếu xài thì thử đkí host free ở 000webhost.com để đkí thử xem sao nhé!
        18/9/12
    2. Bầu Trời Xanh
      Bầu Trời Xanh
      ANh Dư ơi, em muốn đổi tên hiển thị của tài khoản mình thì phải làm sao?
      1. Xem các bình luận trước...
      2. Bầu Trời Xanh
        Bầu Trời Xanh
        Em muốn đổi tên là "Bầu Trời Xanh" ^^
        18/9/12
      3. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Đã đổi thành Bầu Trời Xanh, kể từ bây giờ truy cập = tên đó nhé!
        18/9/12
      4. Bầu Trời Xanh
        Bầu Trời Xanh
        Em cám ơn anh nhiều nha! :)
        21/9/12
    3. Tuấn Dark
      Tuấn Dark
      Á bác có thể bổ sung thêm quy định bên trong box trưng bày tác phẩm là khi trình bày bài thì phải đánh số thứ tự các ảnh được không ạ? Để tiện cho việc theo dõi và nhận xét các tác phẩm ấy ạ :D... Giờ có nhiều topic vào xem rồi muốn nhận xét mà cứ phải ngồi đếm đếm xem ảnh đó là ảnh số bao nhiêu sẽ rất là bất tiện :D
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Cái đó ko thể là nội quy đc vì đấy là quyền tự do của ng post! Có ép cũng chẳng ai làm, cái nào cần thiết thì mới quy định :)

Còn về cái bài của bạn, nếu post nhầm box thì cmt trong topic đó nhờ mod chuyển hộ chứ ko tự nhiên lại lập 1 topic y chang như thế!
        17/9/12
      2. Tuấn Dark
        Tuấn Dark
        Vâng e xin rút kinh nghiệm ;)
        17/9/12
    4. nvt9xvn
      nvt9xvn
      Bác ơi, chỉ tớ cách làm cái facebook timeline đi :D
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Sao bác k onl YH? Có tí việc cần hỏi bác :D
        17/9/12
    5. nvt9xvn
      nvt9xvn
      Dư ơi phần template báo đăng ký nick thành công bị lỗi nhé, rất xấu, test trên google chrome và firefox
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Tác Giả Việt đó hả? Bác chụp screenshot lại xem với :(
        16/9/12
      2. nvt9xvn
        nvt9xvn
        báo reg cái nick thử đi, lười reg nick :D
        16/9/12
    6. Thắng Hoàng
      Thắng Hoàng
    7. Hổ Báo VietDesigner
      Hổ Báo VietDesigner
      Cái vấn đề nhúng [Flash] vào Diễn Đàn bác Dư nghĩ sao ???
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Đã tìm ra cách nhúng flash, xem demo ở đây: http://forum1.vietdesigner.net/threads/2239/

Tuy nhiên muốn có flash thì phải cài thêm tới 2 addon, hơi lằng nhằng, đang suy nghĩ flash có thực sự cần thiết ko :)
        3/9/12
      2. Hổ Báo VietDesigner
        Hổ Báo VietDesigner
        Cái này Hổ cần để lập Topic nên mới Hối :D
        Mà cái này cũng cần thiết lắm mà - một số sản phẩm của Adobe Flash, ..vv mà không hỗ trợ thì Up làm sao đc ...
        3/9/12
      3. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Ok vậy có gì mình sẽ update :)
        4/9/12
    8. Versus
      Versus
      a wen với chị Bánh Tráng hả :"> :"> :">
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Àh cũng chỉ là quen biết qua mạng và hình như là cũng gần nhà, chứ chưa biết nhau bao giờ! Vì bánh tráng cũng là member I Love [Photoshop] mà
        31/8/12
      2. Versus
        Versus
        dạ ~:">
        31/8/12
    9. IceF
      IceF
      4rum mình lag hả anh,sao mỗi lân em vào bài của em là các coment lúc có lúc không ,nhảy lộn hết cả lên.
      1. Phạm Hữu Dư thích bài viết này
    10. tee_ay_93
      tee_ay_93
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Đừng nhờ vả mình vô ích :)
        30/8/12
    11. Jun Kòi
      Jun Kòi
      A Dư ơi cho e hỏi có 1 số thread Font chữ e vào download từ Mediafire nhưg đều bắt có password để unlock nên k biết sao . E cũng chỉ mới gia nhập 4rum mình gần đây nên cũng còn vài vấn đề k rõ lắm :)

E mới đọc thread về buổi workshop của mình , làm sao để biết tổ chức off khi nào và ở đâu để đkí tham gia hả anh ? Trình độ PS của em cũg chỉ ở mức sơ cấp cơ nên cũng muốn học hỏi thêm kinh nghiệm của mọi người :')
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Nếu nó đòi pass unlock thì chắc chắn đã có kèm pass trong bài viết rồi, bạn xem kĩ lại nhé!

Còn vế workshop thì sẽ tổ chức hằng tháng và sẽ có thông báo đầy đủ trên fanpage I Love [Photoshop] và cả trên forum, cho nên bạn cứ tham gia thường xuyên là bảo đảm nắm bắt đc thông tin thôi! Bạn có thể join vào group: http://www.facebook.com/groups/VietDesigner.Net/
        28/8/12
    12. Thắng Hoàng
      Thắng Hoàng
      1. Phạm Hữu Dư
        28/8/12
    13. Vũ iSnipe
      Vũ iSnipe
      bác ơi, em có bị ban nick hay bị lỗi gì ko mà ko vào được bất kỳ 1 topic nào trong diễn đàn cả @@

ở trang chủ diễn đàn thì hiện "riêng tư" hoặc "(Chưa có chủ đề nào)"

là sao hả bác?

thanks bác trước :)
      2. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Khó hiểu vụ phân quyền quá! Tình set cậu qua bên group cựu quản trị và đổi màu cho nhưng sao lại bị thế :|
        21/8/12
      3. Vũ iSnipe
        Vũ iSnipe
        thôi ko sao đâu bác, màu mè gì chả được, cũng ko quan trọng vụ đó lắm :))
        21/8/12
      4. Phạm Hữu Dư
        21/8/12
    14. boyplay
      boyplay
      A dư e hỏi tí. CÓ mấy bài viết tính share về đây nhưng mừ hình ảnh bị đóng cái mộc bản quyền thì post qua đây có sao hơm ???
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Ko sao đâu! Cũng chỉ là chia sẻ thôi :)
        18/8/12
    15. Anh Lam
      Anh Lam
      Hi admin! Mình mới dạo quanh 4rum và muốn ý kiến ý cò ở phần "Danh hiệu" một chút. Phần này dịch chưa được chuẩn lắm. VD câu "30 tin nhắn được gửi. Bạn phải thích nó ở đây!", mình không biết chính xác nguyên bản nó thế nào, nhưng theo mình có lẽ dịch là "Bạn đã có 30 bài đăng. Hẳn là bạn thích forum này rồi!" thì dễ hiểu hơn. :D
      2. Anh Lam
        Anh Lam
        Biết là admin còn lu bu nhiều việc với forum, nhưng mong là phần này được hiệu chỉnh lại sớm vì mấy cái danh hiệu này cũng khá là thú vị. :D
        Thanks,
        16/8/12
      3. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Cảm ơn bạn đã góp ý để mình xem lại! Vì mình dùng bản translate có sẵn và vẫn đang edit nó từ từ vì còn rất nhiều chỗ cần phải sửa lại! Có gì thấy bất hợp lý nhớ báo để mình sửa nhé :D
        16/8/12
      4. Anh Lam
        Anh Lam
        ok. nâu vấn đề
        16/8/12
    16. Pảo Pảo
      Pảo Pảo
      mới qua bên nhà bạn kia thì thấy anh Dư dữ quá chừng :))
      2. Pảo Pảo
        Pảo Pảo
        :)) hên là forum không ghi = tiếng anh đó mà còn vậy đó =)) chứ anh mà ghi tiếng anh chắc còn ban dài dài và nhiều nhiều
        13/8/12
      3. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Thực ra mã nguồn diễn đàn chỉ toàn tiếng Anh thôi, a fải cố translate ra tiếng Việt cho dễ đọc ấy, nói chung là đã cải tiến forum cho dễ dàng sử dụng rồi thế mà gặp rất nhiều người gì đâu ák, nhìu lúc bực mình ghê! Mà thực ra thì cũng do a chưa hoàn thiện xong forum, chưa tuyển đủ mod nên thế...a vẫn đang cố gắng update cho xong hết đây :D
        13/8/12
      4. Pảo Pảo
        Pảo Pảo
        chưa đủ á? E dạo vòng vòng cũng thấy khá nhiều rồi mà :-? thôi chúc anh kiếm được đủ mod chất lượng nhanh nhanh :D
        15/8/12
    17. Anh Lam
      Anh Lam
      "Kích thước tập tin đại diện của bạn là quá lớn. Xin vui lòng tải lên một avatar không lớn hơn 24.4 KB."

ta up avatar .png 200x200px 23KB mà sao vẫn báo lỗi éc min nhỉ
      2. Anh Lam
        Anh Lam
        chắc save dạn .gif quá :D
        13/8/12
      3. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        jpeg hay png sẽ ổn hơn :D nói chung là để tránh hao tốn tài nguyên diễn đàn nên mình hơi giới hạn phần này, cho nên các bạn chịu khó resize ảnh nhỏ nhỏ để dễ dàng cài đặt làm avatar :D
        13/8/12
      4. Anh Lam
        Anh Lam
        âu cơ. thanh kiều
        13/8/12
    18. Anh Lam
      Anh Lam
      ẹc min thức rất khuya. dự là thức để nghiên cứu tình hình liên xô và mỹ
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Đang up cái link CS6 portable mới lên website chứ Mỹ - Liên Xô gì @@ Link CS6 portable cũ bị expire rồi, dân tình kêu la zữ wá nên fải tìm bản khác thay thế!
        13/8/12
    19. chiili
      chiili
      Em nghĩ nên quy định màu chữ...nhiều bạn để màu đỏ hay màu khác nhìn rối mắt lắm..Quá nổi bật, nhìn không hợp
      Em đi các rum khác họ còn quy định tối thiểu bao nhiêu dòng cho khỏi bị coi là spam cơ. Em nghĩ như vậy cũng tốt. Không biết ý kiến của anh ra sao?
      2. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Okay! Tất nhiên cái này là phải quy định rõ ràng rồi!
        12/8/12
    20. Hổ Báo VietDesigner
      Hổ Báo VietDesigner
      1. Phạm Hữu Dư
        Phạm Hữu Dư
        Nghĩ lại chắc cũng ko sao đâu! Lâu lâu giải trí tí cũng vui, để làm sôi động forum 1 chút, miễn sao đừng có lạm dụng quá đc rồi, coi như là bài học cho những ai cứ thích nhờ vả, lên diễn đàn này thì nên học hỏi hơn là đi nhờ vả :D
        12/8/12
      2. Hổ Báo VietDesigner
        Hổ Báo VietDesigner
        Uhm !! Vậy cũng được ^^
        12/8/12
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Giới thiệu

Sinh nhật:
    22/2/88 (Tuổi: 36)
    Trang chủ:
    http://www.facebook.com/phamhuudu