Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bộ ảnh khai xuân .. trong vẻo thị veo :me gusta:

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hoàng PRD, 27/3/14.

Lượt xem: 4,126

1. snowtown93

snowtown93 Thành viên cấp 1

đẹp thật:-bd
    Hoàng PRD thích bài viết này
  2. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

BBerry .. ok, bạn ... ;) .cảm ơn các bạn nhiều, cơ mà mấy hôm rồi mí có 200 " Viu" ế cmn ẩm @-)
  3. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

4. snow1202

snow1202 Thành viên cấp 1

cho e hỏi là, ngoài lens tốt với ánh sáng thuận lợi ra, bác có thể chia sẻ kinh nghiệm làm ảnh trong veo vầy ko ạ :D. Thí dụ như các bước làm trong PTS ý ạ ^^

bác chụp = fix 85 ạ? :D
  5. Vũ Quốc Hoàn

Vũ Quốc Hoàn Thành viên cấp 1

Màu đẹp mẫu xinh :D Xin phép thớt mình cái ảnh #13
  6. Hoàng PRD

snow1202 ....Làm hoàn toàn trên pts nhé bạn . mình có Lr nhưng để làm cảnh thôi.. còn để ra đc 1 bức ảnh trong màu trong trẻo. nhìn thì dễ nhưng thực tế có khi khó hơn blend màu rất nhiều, , lưu ý chụp đc ảnh đẹp ngay trên máy thì chỉnh sửa cũng dễ hơn. chụp gái. quan trọng nhất là màu da, đi chụp thì trang điểm cho tươi sáng vào. chụp mí đẹp đc, Bộ này em chụp = 6D+135L nhé, ko phải 85 =))
    snow1202 thích bài viết này
  7. snow1202

snow1202 Thành viên cấp 1

FF + L thì chất lừ rồi :D
  8. mrptdinh

mrptdinh Mới đăng kí

Màu đẹp quá thớt ơi, nhìn #1 là mê liền đến hết. Cho mình xin stock về quay tay với :) mrptdinh@gmail.com
  9. Hoàng PRD

10. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

11. Hoàng PRD

12. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

chủ top ơi có thể cho em xin stock cô áo đỏ được không ạ, em Hải Dương nên nếu tập tành mà biết người cùng quê chắc nhập tâm hơn đấy. Em cảm ơn trước ạ!
  13. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Bác cho em hỏi ngu xíu, bác làm sao mà hình nó trong ghê gớm vậy ???
  15. Hoàng PRD

Like a thành Viên tích Cực Tâm Hà .. Hỏi thế em ngại quá :D Em chỉ dùng pts thui. lr để làm cảnh, cân sáng màu sắc toàn bộ chỉ qua pts ...chung chung thì như thế này :
    1.. khi đi chụp, bảo mẫu chọn trang phục phù hợp tí, tùy mẫu ăn chơi hay hiền lành ,ăn mặc bt hay vác vóc sẹc xi,,, vvv.. bộ chụp ở Kim Mã. tầm này bằng lăng đang nên lộc non, cành khô nhiều, màu trầm,, bảo mẫu mặc quần áo sáng,, đỏ, vàng, hoặc xanh để cho nó nổi khối..
    2... quan trọng nè,, mẫu mà da trắng xinh thì dễ quá,,, trang điểm nhẹ cho da nó trắng hồng.. thì khi chụp màu da nó cũng đẹp sẵn rồi về chỉnh sửa nhanh và đẹp nữa
    3.. do máy nữa bác à. 6D vs 135L mà :v .. quan trọng nhất vẫn là phần chỉnh nhiệt độ màu ( độ K ) màu da có thể sẽ đẹp theo ý mình ngay khi chụp ..em bắn không trượt phát nào, ngắm nghía bảo các em nó tạo đúng dáng yêu cầu rồi mới chụp =)).. mình chọn góc lừa tình tí là ok
    4.. về chỉnh sửa . một số bước quan trọng như cân sáng. làm da = imagecomic portrait, kéo màu = selectip color và làm trong thì có nhiều kiểu, tùy mắt mỗi người, apply image chọn softlight giảm opacity 20-30%.. kinh nghiêm cá nhân là kéo màu cân sáng qua nhiều lần,,1 lần ko thể như ý đc ngay, :).. có khi da đẹp rồi mà nhiều vùng bị tối quá, dùng quik mask để nâng sáng những vùng đó :D
    snow1202Tâm Hà thích bài viết này.
  16. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

thannk bác, bài học hữu ích
  17. Hoàng PRD

@Tks bác Tâm Hà .. có dịp ae mình giao thông :)) em cũng đang ở HN nà .:D
  18. E.Steven

E.Steven Thành viên cấp 1

19. Tâm Hà