Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Bị lag khi di chuyển đối tượng 3Dsmax

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi dynanguyen, 5/9/17.

Lượt xem: 13,813

1. dynanguyen Thành viên cấp 1

Mình đang bị lỗi này, rất khó chịu khji sử dung 3d mà lên google tìm mãi mà ko ra. Mong các cao nhân chỉ bảo giúp.

Trong view nhìn "P" khi di chuyện đối tượng nó ko được mượt mà bị zật lagggg. Các View nhìn khác đều bình thường. có lần mình cũng bị ở các view nhìn khác tương tự.

Các cao nhân có thể hưỡng dẫn mình cách sửa được không ạ

Thân ái

...
  2. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

Cấu hình như thế nào bạn?
  3. dynanguyen

dynanguyen Thành viên cấp 1

Cái này ko phụ thuộc vào cấu hình máy. Chỉ khi inport cad vào là bị lỗi. View phối cảnh.các viêw khác ko sao.
  4. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

nhìn giống như đang bị snap trục vậy, kéo là di chuyển theo 1 kích thước mặc định. Bạn thử mở 1 file mới, merge toàn bộ file đang làm qua xem thế nào
  5. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

6. dynanguyen

dynanguyen Thành viên cấp 1

Lỗi này ko phải do Units. Lúc làm việc mình đã chỉnh tỷ lệ mặc định là Minimet rồi, đã xem lại ko có j thay đổi. Và Cái Lỗi này đã Merge đủ kiểu đều bị. nếu mở 1 file mới sẽ ko bị. Đưa CAD vào là dính phốt.... xóa hết layer cad đi thì lại bình thường.
  7. Võ Tố Kim

Võ Tố Kim Thành viên cấp 2

Autodesk 3ds Max 2018.3 Update
    http: // up.autodesk . com/2018/3DSMAX/3dsMax2018.3_Update_Readme_enu.html

điều này có thể giúp bạn
  8. Võ Tố Kim

Võ Tố Kim Thành viên cấp 2

tải về từ đây

Autodesk 3ds Max 2018.3 Update - NEW (fluids)

loại bỏ những khoảng trống

http: // up.autodesk. com / 2018 / 3DSMAX / 0AF5025E-1E3E-4D2C-AF04-BFF9AED6EBC1 / 3dsMax2018.3_Update.exe
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn