Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Life Color | Hoang Nam © 2013

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Hiwatari Kai, 30/4/13.

Lượt xem: 3,087

1. Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Còn nữa...

...
    Kuu Kael, seiryu7429, Táo Trần15 người khác thích bài viết này.
  2. Sơn Hải

Sơn Hải Thành viên cấp 2

Tấm cuối đẹp bạn !
    me0wnguyen thích bài viết này
  3. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

pic 1 2 bố cục chưa ổn lắm /:)
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình nghĩ dù là color thì ko nên làm fake màu quá, vì nó là life thì nên để màu gần với tự nhiên hơn
    htcboy1, tndoubleh, overrage1 người khác thích bài viết này.
  5. Lờ Dờ

Lờ Dờ Thành viên cấp 1

Bố với chả cục, chụp một cái mạng nhện thì bố cục thế nào là ổn?
    cả 2 tấm 1 với 2 đều đẹp, ít nhất là đẹp hơn mấy cái tấm màu mè ở dưới, tấm 1 hơi thiếu sắc thì phải bạn ạ.
    Hoàng DươngHiwatari Kai thích bài viết này.
  6. MissScorpio

MissScorpio Thành viên cấp 2

Xem pic 5,6...thấy buồn buồn...:((
  7. overrage

overrage Thành viên cấp 2

tấm 1,2,6 đẹp nhĩ :like:
  8. nguyễn văn phú

nguyễn văn phú Mới đăng kí

thích pic 2
  9. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Kul Emotion: Bố cục như thế nào là ổn hả bạn :)
    Hoàng Dương thích bài viết này
  10. Hiwatari Kai

hth02x1: Thực ra thì ý mình là màu sắc cuộc sống trong con mắt của mình :)
    Hoàng Dương thích bài viết này
  11. Hoàng Dương

Hoàng Dương Thành viên cấp 1

Bố cục =))
    Hiwatari Kai thích bài viết này
  12. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Cá nhân nhận xét là hình bầu trời nên lấy mây trời xanh mới tuyệt đẹp, thím để dành chụp mà hình như thiếu bão hòa với tương phản nên nó mờ nhạt, bởi hình như chỉ về PTS nhiều cho có màu sắc chứ về chất hình mình cảm thấy chưa ổn thỏa lắm...
    Tấm đầu bị out nét khá nhiều, ngay nhụy cũng chưa thật nét đó thím

Về màu người và đất liek tấm cuối song vẫn vấn đề bầu trời vẫn chưa thỏa lòng lắm ...
    Hẹn gặp một topic mới mang nhiều sản phẩm tâm huyết hơn của thím
    Em chỉ cá nhân phán xét, có gì bác cứ mạnh dạn xem xét em nha :x

13. Hiwatari Kai

tndoubleh: Thím có thể xem lại màn hình của mình nhé :). Mình blend và xem qua 4 loại màn hình khác nhau, chất ảnh khác nhau từ khá ít, cho đến rất nhiều ở các loại màn hình nhé. Cụ thể màn hình Laptop Dell Vostro nhìn rất thiếu tương phản, cho đến màn DELL Ultrasharp thì nhìn rất đẹp :)

Chứ còn về chất hình thì duy có tấm cuối cùng và tấm đầu có qua PTS xử lý màu sắc. Còn lại là set màu trên BODY. Nó có thiếu contrast vs "độ bão hòa" như b nói thì chắc là do BODY lởm =)))))
    Hoàng Dươngtndoubleh thích bài viết này.
  14. tndoubleh

Hiwatari Kai hí, nếu bạn coi mình nhận xét là chê thì đó là khiếm khuyết của bạn, dù sao thì ảnh của bạn cũng đẹp mắt lắm
  15. Hiwatari Kai

tndoubleh: Có thể bạn hiểu nhầm ý mình khi đọc qua cmt một cách nhanh chóng như vậy. Nhưng mà không sao :)). Bộ ảnh có tiêu đề là Life color | Hoàng Nam 2013 có nghĩa là cảm nhận của riêng mình về cuộc sống, đôi khi chỉ là cái vung tay - bấm nút. Vậy là có ảnh, chẳng cần một thủ thuật, tuyệt kĩ cao siêu nào :) Nên việc bàn về kỹ thuật ở đây là hơi lệch ra ngoài:)
    Mặc dù cũng chẳng phải tự giả vờ khiêm tốn làm gì, mấy cái kỹ thuật bạn mong muốn mình có thừa :)

Cảm ơn đã góp ý :v
    Hoàng Dươngtndoubleh thích bài viết này.
  16. tndoubleh

Hiwatari Kai :like: hóa ra thím đang thổi hồn màu vào ảnh ... thực ra mình đã quá chú trọng hình mà quên mất tâm trạng ;) không sao mà ^^! thấy bác là hiểu ùi /:)
  17. Lờ Dờ

Lờ Dờ Thành viên cấp 1

Ảnh đem đi giải gì đâu mà quan trọng hóa vấn đề. Bản chất cái color of life vốn đã mang tính chất cá nhân rồi. Là phiêu là ngẫu hứng thì thôi đừng vác lí luận thường ra mà đánh giá =)) Cứ chụp đi bạn ạ. Rồi tự bạn sẽ nhận ra cái mình thiếu rồi tự điều chỉnh, thế mới thấm.
    Cá nhân mình rất ko đồng ý với kiểu đem ảnh lên cho mọi người gạch đá - như thế khá mất quan điểm - kiểu đẽo cày giữa đường.
    Hiwatari Kai thích bài viết này
  18. Hiwatari Kai

Lờ Dờ: :)) Có những album của những bạn mới chụp, hoặc những album blend màu có vẻ mới mẻ sẽ có thể lên xin ý kiến của những tay chụp cứng hơn. Đó là một điều tốt, đáng để diễn ra đấy chứ :D

Nhưng title thường là: Album xxx | Xin ý kiến .v... :))
    Hoàng DươngLờ Dờ thích bài viết này.
  19. mrgoo

mrgoo Thành viên cấp 1

tấm cuối street life tốt <3
  20. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Ảnh chưa có gì nổi bật cả, hoa thì mất nét, hoàng hôn không đẹp, có tấm cuối là đươc nhất nhưng blend màu vẫn chưa bắt mắt.

Ủng hộ diễn đàn