Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn biết những thông số của màu sắc trong ảnh thì phải làm thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lào Lào, 27/4/14.

Lượt xem: 2,807

1. Lào Lào Mới đăng kí

Em là ma mới nên còn gà lắm. Các bác giúp em với.
    Chẳng là thế này. Em có 1 bức ảnh và em thích màu sắc của bức ảnh ấy nhưng làm sao để biết thông số của màu ấy để mình có thể sự dụng trong thiết kế những lần sau ạ?

...
  2. thietkedohoa

thietkedohoa Thành viên cấp 1

ai biết giúp dùm kìa
  3. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Bạn biết dùng phần mềm thiết kế corel hoặc illus ko chủ thớt? - corel thì chọn công cụ hút màu color eyedropper rồi chỉ vào màu cần lấy thông số. illustrator thì dùng công cụ hút màu Eyedropper tool (I) rồi chỉ vào màu bạn thích để lấy thông số nha.
  4. Ley Kirk MB

Ley Kirk MB Mới đăng kí

truonggiang87 . Bạn có thể cho mình xin địa chỉ tải các phần mềm ấy không ? Mình cũng đang cần để lấy vài thông số màu cho ảnh mình cover ==!
  5. truonggiang87

trong diễn đàn mình cũng có mà - hoặc bạn lên mạng search - nếu ko dùng thường xuyên thì down bản portable về xài cho đỡ phải cài ...
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

7. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Xem xong chả hiểu gì, riêng cái pts em toàn làm theo cảm tính.
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Thiệt tình là biết dùng PS AI mà ko biết color picker thì chết đi
  9. truonggiang87

Thông số màu thì phần mềm nào mà ko lấy được ta? tranvan.muon ??? Hình ảnh và vector thì lấy mã màu khác nhau chỗ nào ? bạn chỉ giùm mình với?
  10. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

theo mình thì đi học lấy một khóa thì sẽ biết thôi. Còn không chịu học thì lên đây hỏi cũng vô ích.
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ trường Giang : Mình hok nói về sự khác nhau của ống hút, của các chương trình, vì tất cả là giống nhau hết, mà mình chỉ nói câu của topic là : "Em có 1 bức ảnh, và em thích màu sắc của bức ảnh ấy ", thì nghĩa là, hình ảnh, phải dùng chương trình sử lý ảnh, chứ hok nên nhảy vào chương trình vector, Illu, đi bộc 1 vòng qua Corel nữa, để có được cái ống hút, lấy được thông số màu đó đó, sau đóa, roài lại quay về sửa hình ảnh, như số đã ghi chép đó đó, vậy là dẫn đường vòng vèo, 20 cậy số, chủ thớt cũng tới được La Mã, ha ha ! :))

Còn @ Trần Văn Hùng, thì hok hiểu, là do bạn ấy đã có kinh nghiệm, tự giải quyết thêm màu gì, biết thêm bao nhiêu, biết dứng lại đúng lúc, thì hok cần thiết phải xem TUT dò thông số kia cả.
    Còn chủ thớt, chưa có kinh nghiệm, vì hok biết đẩy lên, hay đẩy xuống, thì nên tập so nhìn theo thông số, sẽ biết đẩy màu lên, là lên bao nhiêu, mới dừng lại, cho đúng, thì chỉ cần vào Photoshop, lên mục Windows, móc bảng Info ra, là con chuột, chạy tới đâu, sẽ có thông số hiện theo con chuột, ngay chổ đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/4/14
  12. truonggiang87

Ừhm - ^^ - mình ko rành lắm ...
    tranvan.muon thích bài viết này
  13. truonggiang87

Thua chủ th t luôn áh - 1 tấm ảnh làm như chỉ có 1 màu hui áh? Thích màu tấm ảnh áh? mà thích màu nào ? ảnh đơn sắc hả?

Ủng hộ diễn đàn