Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

魔漫相机 MomanCamera - Ứng dụng điện thoại chuyển ảnh chibi đang cực HOT

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 3/11/13.

Lượt xem: 44,136

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Ngày hôm nay trên Facebook liên tục chia sẻ các hình ảnh tranh vẽ rất ngộ nghĩnh, bạn này thử và truyền tai cho bạn kia, và thế là nó tạo nên 1 cơn sốt mới trên mạng xã hội, đó là 1 ứng dụng trên các smartphone mang tên 魔漫相机 MomanCamera.

Đây là một App mới của Trung Quốc với khả năng chụp ảnh, ghép ảnh của bạn thành các bức hình vẽ Chibi siêu ngộ nghĩnh. Bạn có thể "ướm" hình mình thử vào đủ các hình mẫu có sẵn, từ các hình mẫu bikini gợi cảm, đến các bức hình đời thường độc đáo. Hơn cả, bạn nghĩ sao nếu khuôn mặt mình được hoá thân thành các diễn viên, người mẫu nổi tiếng như Monalisa, Triệu Vi, La Chí Tường,… hoặc được đứng cạnh Mao Trạch Đông, YaoMing, Ngô Kỳ Long,…

Hiện tại ứng dụng này đã có trên 2 thiết bị phổ biến hiện nay là iPhone và điện thoại Android.

Tải ứng dụng dành cho Android tại đây
    Tải ứng dụng dành cho iPhone tại đây

Để xuất được file hình ra người dùng cần phải cài đặt thêm phần mềm "Magic man camera share". Ứng dụng này bạn có thể tải và cài đặt nhanh trên CH Play bằng cách tìm từ khóa "macgicmancamera" (lưu ý viết liền nhau).

[​IMG][​IMG]
    Chỉ cần chọn hình muốn tải về thì bạn sẽ thấy biểu tượng ổ đĩa để lưu về thư viện ảnh trên điện thoại.

Lưu ý: Nếu như các bạn không có smartphone để chơi trò này, thì có thể sử dụng phần mềm giả lập android để chơi, click vào đây để xem chi tiết nhé: http://forum.vietdesigner.net/threads/momancamera-ung-dung-chuyen-anh-chibi-da-co-tren-pc.40091/

Thử trải nghiệm và show tác phẩm của bạn lên topic này nhé :3 :3

Có ý kiến cho rằng đây ứng dụng này liên quan đến Hoàng Sa, Trường Sa! Thực ra đây chỉ là trò câu like rẻ rách của bọn admin Fanpage trên Facebook thôi, mọi người đừng suốt ngày ngu muội và cả tin như thế chứ?

...
    miakatama05, Crz, Huỳnh Ngọc Trung17 người khác thích bài viết này.
  2. Lincond Huỳnh

Lincond Huỳnh Thành viên cấp 2

3. Soji Fungs

Soji Fungs Mới đăng kí

e chụp xong,sửa chữa cẩn thận xong sao nó ko save ra ngoài cho e mà chỉ mỗi trong app ko thế.bác nào biết chỉ e mí.e xài android
  4. sunnykt

sunnykt Thành viên cấp 1

Không có smart phone nên thôi đành chấp nhận "kệ mẹ trào lưu" vậy :))
    TranDao, Huỳnh Ngọc Trung, lazy_rabbit5 người khác thích bài viết này.
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) ở iso nó save vào camera roll và tạo 1 thư mục riêng tiếng chai nơ để toàn ảnh chế từ nó mà bạn Soji Fungs
    James Boston thích bài viết này
  6. Điếu Đơn Độc

Điếu Đơn Độc Thành viên cấp 2

có sờ mát phôn cơ mà dùng windows phone nên cũng kệ mẹ trào lưu =))
  7. sr_9x

sr_9x Thành viên cấp 1

Soji Fungs bạn lên Playstore gõ " 魔漫相机 share " có icon mặt cô gái có chữ share ấy, làm xong ảnh nào cứ để nó chạy ngầm, mở ứng dụng share và save nó :)
  8. miendat2

miendat2 Thành viên cấp 2

Lại rộ lên phong trào, 1 thời gian lại chết ấy mà, ko chơi :3
  9. Jinyeong

Jinyeong Mới đăng kí

sao mình save mà không thấy nó ở đâu vậy nhỉ :((, cắm vào pc tìm thư mục cũng ko thấy, mình xài android.
  10. Chelsky_so4

Chelsky_so4 Thành viên cấp 1

hôm qua ms thấy Linh Nhi Dang làm xong :)
  11. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Toàn tiếng Tàu nên chả biết làm cách nào để xuất ra ngoài, nên đành chụp screenshot màn hình đt show hàng cùng bà con :))

Bản screenshot chưa crop :D
    Huỳnh Ngọc Trung, Hoaepu94, Vent5 người khác thích bài viết này.
  12. skeeto

skeeto Thành viên cấp 1

vừa tìm thấy có 3 app như nhau, ko biết cái nào là gốc ?
  13. b0yd0cth4n

b0yd0cth4n Thành viên cấp 1

sao tớ đã dùng nhưng lưu về mấy hok đc mong mọi người hồi âm hướng dẫn tớ với
  14. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Không có Sờ mát phôn, chỉ có Sờ tu pịt phôn nhưng vẫn có ảnh cho bằng bạn bằng bè =))
    dongvu, Tràng Thiệutoandaigiabg thích bài viết này.
  15. skeeto

skeeto Thành viên cấp 1

Vì file lưu ko có đuôi là định dạng ảnh nên các album ko đọc được
    các bạn dùng 1 app Explorer (mình cài ES File Explorer) truy cập theo đường dẫn theo đường dẫn
    1. /sdcard hoặc /mnt hoặc /sd-ext tùy máy (là cái thẻ nhớ của bạn đó)
    2. thư mục MomanCamera
    3. thư mục Album
    4. vào đó sẽ thấy các file .bshn
    5. nhấn vào nó sẽ hỏi bạn mở với định dạng nào (Text/ Audio/ Video/ Image ....) chọn Image
    6. chọn 1 trình xem ảnh trong máy (nếu máy cài nhiều loại, ko thì nó tự mở luôn)
    7. giờ thích làm gì thì làm, copy đổi đuôi....
    nguyễn văn dũng, Minh GiaPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  16. babykiller

babykiller Mới đăng kí

có thím nào biết trên androi ảnh nó save ở đâu k nhỉ -_-
  17. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

Đây dùng hệ điều hành đen trắng và đây cũng kệ mẹ trào lưu vậy. chấp nhận vì mình hệ điều hành ngon
  18. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Điếu Đơn Độc thích bài viết này
  19. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Thế này thì chibi mất giá là cái chắc
  20. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Click.l0ve_93 chỉ hot vài ngày rồi thôi, ko ảnh hưởng gì đến Chibi truyền thống đâu!
    Huỳnh Ngọc Trung, Phi Vũ, KingRO2 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn