Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

1 số hình ảnh retouch da mình vừa làm...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Gà Con Lạc Mẹ, 17/11/14.

Lượt xem: 2,924

1. Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Mình thấy 1 số photograper hiện nay chụp ảnh rất đẹp và blend cũng pro nữa nhưng mình thấy về mảng retouch của họ hiện nay hình như hơi giống nhau thì phải, sau khi cho ra 1 sản phẩm tổng quan bao giờ cũng là độ mịn & nuột của làn da, mình thấy đó không có thật lắm...
    *Và dưới đây là 1 số tác phẩm mình làm hộ trên FB, nếu các bạn cảm thấy đẹp thì có thể gửi stock và mình sẽ giúp đỡ nhiệt tình, và bạn nào có đòng góp gì thì mình xin cảm ơn :)

Images 1

Images 2

Images 3

...
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn làm rất kỹ và đẹp. Nhưng mà bạn dùng texture như vậy thì bề mặt da của ai cũng sẽ như nhau? Và bạn retouch bức hình nào cũng sẽ ra y chang như vậy?
  3. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Mình không dùng texture bạn ơi :) các này là của 1 thầy bên nước ngoài dạy mình.
    Và nếu sản phẩm cho ra là đẹp thì tội gì không giống nhau, mà phần lớn photograper hiện nay chỉ retouch không đâu họ còn blend, hậu cảnh các kiểu nữa mới cho ra 1 bức ảnh cơ mà O:-)
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

thích pic 3 thôi, 2 pic đầu hột da nó cứ đều đều nhìn giống giống da nhựa quá bác :-/
  5. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

cái này dùng apply image chứ có dùng texture đâu nhỉ, bạn giống mình khoản dogle, burn chưa ổn.
    hôm qua cũng nghịch 1 cái.
  6. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

có tut không bac.. hóng qá :(
  7. Gà Con Lạc Mẹ

Tynk TUT trên mạng nhiều mà, mỗi người có 1 cách xử lý khác nhâu và cho ra 1 bức ảnh khác nhau thôi bác à :D
  8. -Trần Văn Hùng-

9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Chẳng có tut nào cả đâu. Cái này là dùng phần mềm chuyên dể làm da: CPAC ImagingPro. Vào google gõ CPAC ImagingPro thì ra một đống
    kubeongay-Trần Văn Hùng- thích bài viết này.
  10. Gà Con Lạc Mẹ

11. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Mình thích tấm số 2 :-bd nhìn nó thật hơn 2 tấm còn lại
  12. -Trần Văn Hùng-

thì 3 cái đó thôi chứ làm nhiều quá nó nhiễu. Em có phải dân làm ảnh chuyên nghiệp kiểu làm ảnh kiếm cơm đâu,, vài cái làm đi làm lại cũng được chứ có mất gì đâu :v
  13. cuikho

cuikho Thành viên cấp 1

xử lý bằng portraition mỗi bức 1 khác ko giống nhau nhưng phải cặm cụi làm kỹ ko như Cac mí neat :) ý kiến chủ quan của mình
  14. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

CPAC ImagingPro làm thì đẹp nhưng vẫn hơi gai góc, nếu không làm mềm lại chút có cảm giác hoặc là như vỏ cam sành, hoặc là như nhựa \, mình góc vui
    hetdeshoandsg thích bài viết này.
  15. Dương Đức Sơn

Dương Đức Sơn Thành viên cấp 1

đẹp quá, mình mới học làm như da bị nấm loang lổ :(((
  16. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

e xin góp vui 1 tấm :D

Ủng hộ diễn đàn