Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

10 ý tưởng CV độc đáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Tạp chí design' được đăng bởi cuongbenki, 4/12/12.

Lượt xem: 22,654

1. cuongbenki Thành viên cấp 3

Nếu bạn đang tìm kiếm một công việc mơ ước cho mình, đừng trở nên mờ nhạt trước hàng trăm, hàng nghìn các ứng viên khác. Một CV sáng tạo sẽ giúp bạn nổi bật và ghi điểm trong mắt nhà tuyển dụng.

Gửi CV (bản lý lịch hay bản tóm tắt quá trình hoạt động của một cá nhân) đến nhà tuyển dụng thường là bước đầu tiên để bạn gây ấn tượng với công ty mơ ước của bạn. Vì vậy, bạn phải chắc chắn rằng CV của bạn đủ tuyệt vời để được đánh giá cao. CV không phải là thứ duy nhất nhà tuyển dụng quan tâm đến nhưng một CV độc đáo sẽ giúp bạn nổi bật trong đám đông và được người khác ghi nhớ. Hầu hết các công ty đều không yêu cầu bạn phải thiết kế CV của chính mình và chỉ muốn nhận được CV dễ đọc với hai màu đen - trắng. Tuy nhiên nếu bạn đang ứng tuyển cho công việc thiết kế đồ họa, CV sẽ là một cơ hội tuyệt vời cho bạn thể hiện khả năng sáng tạo và cho nhà tuyển dụng đánh giá chính xác khả năng thiết kế của bạn. Dưới đây là 10 mấu CV độc đáo mà Designs.vn muốn chia sẻ với bạn đọc.

1. Jane Doe

Một CV khiến các nhà tuyển dụng đánh giá được kỹ năng và kinh nghiệm của ứng viên. Thay vì một CV đầy chữ, Jane Doe đã tổ chức CV của cô ấy với những biểu tượng rõ ràng, các thanh và vòng tròn.​

2. Sean A. Metcalf

Người sáng tạo ra CV này đã chuyển những tính chất cổ điển của báo giấy thành một bản CV đậm tính tân thời để gây ấn tượng với nhà tuyển dụng. Một cách hay để thể hiện với họ bạn khéo léo, tài tình như thế nào.​
    3. Thomas Budd

Tom không gửi đi CV của mình. Tom gửi đi "phiên bản nhỏ" của anh ấy cùng tin nhắn là các thông tin cá nhân​
    4. Andrew Lyon

Một CV được thiết kế khá dễ đọc, tận dụng hiệu quả các thanh và đường tròn để thể hiện nội dung​
    5. Jenn Glarch

Một CV với phong cách hoạt hình không chỉ thể hiện được chuyên ngành mà còn bộc lộ tính cách vui vẻ của người thiết kế.​

6. Mike Wirth

Sử dụng dòng thời gian và rất nhiều màu sắc trong thiết kế CV để biểu thị kỹ năng đã đạt được qua nhiều năm​
    7. Eiric Shriner

Thay vì dán ảnh thẻ của bạn vào CV, tại sao bạn không vẽ chân dung của chính mình?​

8. Scott Stedman

Thiết kế CV sáng tạo với dòng thời gian được thiết kế theo đường tròn thể hiện những thành quả đã gặt hái được trong công việc​
    9. Olaf Takens

Một CV gây bất ngờ với nhà tuyển dụng bằng lối vẽ truyện tranh​

10. Ayesha Malik

CV tạo cảm giác tao nhã với màu xanh nhẹ nhàng của phông nền và dòng chữ nhỏ mềm mại​
    Vân Chi - Designs.vn

...
    pitlamgi, ZinP, Triệu Hàn10 người khác thích bài viết này.
  2. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Trời còn kiểu này nữa :(( phải học tập, phải học tập :like:
    Bống Heo thích bài viết này
  3. elbi2906

elbi2906 Thành viên cấp 1

thực tế ở VN nộp CV kiểu này thì sao nhỉ :|
    Ryna Thach, milkyway92, nhatbui1 người khác thích bài viết này.
  4. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Sọt thẳng luôn =))
    Triệu HànBống Heo thích bài viết này.
  5. Bống Heo

Bống Heo Thành viên cấp 2

Đây là CV của mình từ năm ngoái rùi.. heheee..

tranngoclam1909, nghia6392, Designthanh18 người khác thích bài viết này.
  6. Xì Trâm

Xì Trâm Mới đăng kí

@Bống Heo ơi,mẫu CV sinh động như vậy tải ở đâu vậy bạn?.Mình cũng mún 1 cái như thế,thnks bạn!
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/7/14
  7. Bống Heo

@Xì trâm: Cái đó mình tự thiết kế bạn à ^^
  8. Designthanh1

Designthanh1 Thành viên cấp 2

Bống Heo: Bằng tuổi mình nhưng có vẻ bạn làm nhiều nhỉ. Tham vọng được trở thành giám đốc đúng là một ước mơ cao cả. Chúc bạn luôn cố gắng và thành công.:-bd
  9. Bống Heo

Designthanh1 : Mình đã thành công rùii... hú hú.. thx bạn nhiều nha <3... còn tiệm áo cưới nữa thui.. hihi
  10. Thang Nguyen Toan

Thang Nguyen Toan Thành viên cấp 1

Bống Heo chị giỏi dữ ta,lại còn tự học thiết kế nữa chú :O
    khâm phục khâm phục =D>

Ủng hộ diễn đàn