Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

30 thủ thuật hay cho 3ds max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi thaituan_boy_dt, 27/1/13.

Lượt xem: 120,859

1. daik50

daik50 Mới đăng kí

Cả nhà ơi cho hỏi tẹo

Ctrl + L
    để tắt default light, render đúng với ánh sáng người dùng đặt.

cái này trong 3dmax 2015 nó đổi lệnh hay sao ấy, ko dùng được, ai biết tên lệnh đầy đủ chỉ cho mình với
  2. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

Mình vô tình bỏ chọn "Show menu Bar" bây giờ nó mất thanh menu(edit, tool, group...) có ai biết cách làm nó hiện ra không, chịu thua rồi! :-(||>
  3. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

bạn vào costommize -costomize and defaults - set - ok thử xem
  4. kts.Hoàng

kts.Hoàng Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi sau khi đặt khung nhìn xong muốn đặt camera bằng tổ hợp phím Ctrl + C nhưng không được ( lệnh trong mục view bị ẩn create camera from view). Mình làm sao để nó không bị ẩn vậy. Tks mn
  5. sonnguyenhd

sonnguyenhd Mới đăng kí

- "Dùng Alt + x để làm vật thể trong suốt"
    Các cao nhân cho em hỏi. Vì sao em ấn Alt+X rồi mà khung hình plane của em nó không trong suốt nhỉ.
    Em đang vẽ ô tô và sử dụng 1 hình ảnh add vào plane để tham khảo vẽ. Tuy nhiên nếu ấn Alt+X thì nó không trong suốt, còn nếu ấn F3 thì có trong suốt nhưng lại mất hình khung plane mô phỏng.

Ai biết xử lý vấn đề này thì giúp em với ạ
    Em cám ơn !
  6. MasterDanh

MasterDanh Mới đăng kí

thanks chủ thớt, rất hữu ích
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn