Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

5th Manipulation - Justice

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ZinP, 16/3/14.

Lượt xem: 2,681

1. ZinP Thành viên cấp 3

Chào các bác, dạo này lên diễn đàn thấy nhiều bạn làm manip rất đẹp nên nhiều khi em thấy hơi chạnh lòng :))
    thôi thì trăm hay không bằng tay quen, cứ tập dần dần rồi sẽ lên tay :D
    chịu khó ném lên diễn đàn nhận thêm gạch đá để xây villa :))
    Thôi dài dòng quá, đây là manip thứ 5 e làm rồi, nhưng vẫn bị tắc ở bước chọn stock vì khó mà chọn được hàng như ý:

Chủ đề của manip là công chúa Astraea, nữ thần Công Lý trên đỉnh Olympus:

...
    Lose Myself, b0yHN_96, Cris8912 người khác thích bài viết này.
  2. dichken

dichken Thành viên cấp 1

thấy điều j j đó trong tác phẩm
    ZinP thích bài viết này
  3. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

công chúa Astraea, nữ thần Công Lý trên trời.! :D
    ZinP thích bài viết này
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

5. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Đẹp đó bác :like:
    ZinP thích bài viết này
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

7. Cá Con

Cá Con Thành viên cấp 2

đẹp ghê :x.....mà sao e cứ thấy chỗ sáng kia nó hơi quá chói sao sao ấy ;;)
    ZinP thích bài viết này
  8. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

uhm, mình phải để chói vì stock bị hụt ở chỗ đó, lấy ánh sáng để che đi :D:D
  9. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Cho mình góp ý thôi nhé:

Thứ 1: nếu như nữ thần là nhân vật chính thì bạn đừng để ánh sáng blur che mất một phần khuôn mặt của cô ta, thì trọng tâm không còn là nữ thần mà hướng tập trung lại đổ dồn vào phần trên đầu cô ta.

Thứ 2: Đồng ý là cái thanh cân của bạn chọn có vẻ đẹp rất cổ điển rất hợp chủ đề, nhưng đặt đè nặng trên đầu của cô ta thì không hợp cho lắm. Một là do nó quá dài so với khổ chủ, hai là so với trục của khuôn mặt, và hướng nhìn thì nó bị lệch trục, khiến không có cảm giác nằm trên đầu cô gái.

Mình góp ý bạn rotate thanh cân canh song song với đôi chân mày của cô gái, và transform chọn desort scale cái phần bên phải thanh cân cho nhỏ lại tạo hướng phối cảnh bên trái gần to-bên phải xa nhỏ để tạo cảm giác dễ chịu và hợp lý hơn.

Tóm lại, nhìn hình bạn, mình thấy bạn sắp xếp cánh hoa bay rất đẹp và tự nhiên, tone màu cũng ok, chỉ trừ những điểm trên là mình góp ý riêng của mình thôi. Hy vọng bạn cũng cùng quan điểm với mình.

Chúc bạn ngày càng có nhiều tác phẩm đẹp!:like:
    ZinP thích bài viết này
  10. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

Có 1 sự yêu nhẹ trên tác phẩm này....:">
    ZinP thích bài viết này
  11. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

hkhuong.ad rất cảm ơn bạn đã đóng góp, mình sẽ lưu ý hơn vào lần sau :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn