Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

7 Sai Lầm Trong Chụp Ảnh Cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi 2P Studio, 24/6/15.

Lượt xem: 6,051

1. 2P Studio Mới đăng kí

Để có được những bức ảnh tuyệt vời thì chúng ta không cần phải cố gắng làm mình trở nên chuyên nghiệp hơn, nhưng hãy nắm bắt được thông tin về những sai lầm trong chụp ảnh cưới. Hãy né tránh nó vì những điều này sẽ không hề giúp bộ ảnh cưới của bạn trở nên hoàn hảo.

Không chốt được lịch trình ngày cưới

Bạn hãy nói với thợ chụp ảnh cưới của bạn sau khi chốt lại lịch trình ngày cưới. Có rất nhiều cân nhắc trong chụp ảnh cưới và lượng ánh sáng tự nhiên. Nếu bạn muốn thực hiện bộ ảnh cưới của mình ngoài trời thì hãy đảm bảo được các khoảng thời điểm đẹp trong ngày ( Ví dụ như ánh sáng giữa trưa sẽ rất chói chang, điều này sẽ gây ảnh hưởng không tốt trong quá trình cân sáng gương mặt của các nhân vật trong bức ảnh. Thay vì vậy, ta hãy chọn ánh sáng gần cuối ngày, nhẹ nhàng và dịu mát ).

Không gắn kết với các lịch trình đã chốt

Hãy chú ý và tôn trọng các lịch trình mà bạn và nhà nhiếp ảnh của bạn đã bàn bạc, thống nhất trước ngày cưới. Chỉ cần chậm trễ một giờ đồng hồ thôi, thì có thể làm hỏng cả những bức ảnh tuyệt vời của bạn đấy. Vậy nên xin đừng nghĩ rằng bạn sẽ có thể hoàn tất được mọi thứ chỉ trong 10 phút ngắn ngủi.

Không muốn chọn thêm một thợ nhiếp ảnh

Thỉnh thoảng có một số cô dâu muốn tiết kiệm tiền bạc hoặc họ cho rằng trong ngày cưới của mình chỉ cần một thợ nhiếp ảnh đã là đủ. Nhưng bạn hãy cân nhắc qua điều này: Hai thợ chụp sẽ hỗ trợ lẫn nhau tạo nên nhiều điểm ảnh và các góc ảnh khác nhau trong một cái nhìn tổng thể.

Cố gắng hoàn hảo mọi thứ

Bạn phải thật sự vui và thoải mái — Cho dẫu có một ổ bánh gato nhỏ đang nằm gọn trên gương mặt của bạn hoặc một số tiểu tiết nhỏ khác sẽ làm tăng gấp ngàn lần những gì bạn đang hy vọng. Hòa mình vào buổi tiệc, thoải mái và mỉm cười không ngừng. Những bức ảnh của bạn sẽ trở nên khác biệt hoàn toàn trong từng cảm xúc riêng biệt, hoặc dẫu như cô dâu có đang tỏ ra tức giận với người bạn đời tương lai của mình. Bạn có nghĩ như vậy chứ?

Bỏ qua cái nhìn đầu tiên

“Cái nhìn đầu tiên” còn có thể hiểu đại khái là chụp ảnh cặp đôi trước ngày cưới. Như vậy sẽ trở nên tiện lợi hơn nhiều so với chụp ảnh cô dâu chú rể sau tiệc cưới. Đặc biệt là nếu buổi lễ của bạn có diễn ra trễ hơn một chút so với dự định ( hầu như là như thế ) bạn vẫn có nhanh chóng kết thúc và hoàn thành được mọi thứ.

Cố gắng tạo nên những bức ảnh hoàn hảo

Một nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp, họ sẽ phải biết làm thế nào để điều hướng sao cho hợp lý. Nắm bắt được những khoảnh khắc quan trọng và kịp thời ghi lại những hình ảnh đẹp trong buổi lễ. Và yếu tố để làm nên sự hoàn hảo vẫn là thoải mái và sự tự nhiên.

Không cung cấp loạt danh sách “Thích hoặc Không”

Hãy để cho nhiếp ảnh gia của bạn biết trước khi đám cưới nếu có ảnh nào đó mà bạn không ưng ý. Nó có thể là “Tôi không thích những bức ảnh mà bạn chụp trong lúc mọi người không cười vui” hoặc cũng có thể là “Tôi không muốn bạn chụp các góc ảnh quá rộng vì điều đó sẽ làm cho chúng ta trở nên lạ và béo hơn”,…

...
    vantranphoto thích bài viết này
  2. canhlee

canhlee Thành viên cấp 1

chuẩn rồi.
  3. RoCoCo

RoCoCo Mới đăng kí

chuẩn ko cần chỉnh
  4. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Với tôi sai lầm duy nhất đó là chiều lòng các khách hàng ảo tưởng =))
  5. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

6. loveu.hpt

loveu.hpt Banned

ờ chuẩn luôn

Ủng hộ diễn đàn