Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

7tsp Aero Blue 8. Theme trong suốt cho Win 7

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Hồng Sơn, 11/5/13.

Lượt xem: 31,095

1. Hồng Sơn Helper

Đợt trước mình có hứa với một số bạn trên này về giới thiệu cái giao diện cho win 7 này mà đến tận hôm nay mình mới có thời gian để viết :D.

Đây là theme trong suốt đẹp cho win 7 mà mình rất hài lòng về giao diện cũng như sự ổn định. Nếu bạn đang sở hữu 1 giao diện Win 7 nhàm chán, bạn hãy thực hiện thay đổi theme qua bài viết này của mình :D

Download
    Size: 33.24 MB

[lock][​IMG]
    Link dự phòng
    http://up.4share.vn/f/64565d505d54545d/7tsp Aero Blue ( Bottom Taskbar ).rar

[/lock]

-----------------------------------------------------------------
    Hướng dẫn cài đặt

Sau khi tải về hoàn tất, ta giải nén sẽ đươc 6 File. Tiếp đến, thực hiện các bước sau:
    Bước 1: Nhấp Double lần lượt vào 2 File Add Take Ownership OptionShortcutTextRemove. Sau đó chọn Yes.
    • Add Take Ownership Option: Có chức năng đổi được tên file khi hệ thống không cho phép.
    • ShortcutTextRemove: Loại bỏ dấu mũi tên trong Icon ngoài Desktop.
    Bước 2: Chạy Windows 7 UniversalThemePatcher (x86 bit (32bit) hoặc x64 bit tùy HĐH bạn đang dùng). Và nhấn lần lượt 3 Nút Pacth trên phần mềm. Sau đó khởi động lại PC.

Sau khi khởi động, ta tiếp tục thực hiện bước 3 như sau
    Bước 3: Tìm đường đến dẫn:" C:\Windows\Resources\Themes ". Để vào nhanh ta mở Run (Window + R) rồi dán đường dẫn vào và Enter. Sau đó, ta chọn Folder Areo và Theme Areo, Click chuột phải, chọn Take Ownership.

Sau đó bạn đổi tên 2 cái này thành Aero11. Đến đây, coi như đã gần xong rồi.

Bước 4: Bây giờ, ta chỉ còn 2 File "7tsp GUI.exe""7tsp Aero Blue ( Bottom taskbar).7z là chưa sử dụng. Bạn hãy chạy chương trình 7tsp GUI.exe sau vài giây phần mềm sẽ hiện ra.

Giao diện Seven Themes Source Patcher v0.3 (Nhớ chọn English)

Tiếp đến, ta chọn Add a custom pack và trỏ đường dẫn tới Aero Blue ( Bottom Taskbar ).7z . Và nhấn Start Patching.

Bước 5: Và bây giờ ta chỉ việc nhấn vào nút Start Patching và chờ trong khi nó cài đặt rồi khởi động lại. Lúc đó ta sẽ có kết quả như thế này :D

Khi muốn gỡ bỏ nó ra thì ta chỉ việc mở cái Seven Themes Source Patcher v0.3 rồi nhấn nút Restore là nó sẽ khôi phục lại. Không được xóa các file đã lưu trong win nhé ;)

Bạn nào thích cái Thanh này thì mình sẽ viết bài giới thiệu về chương trình này trong thời gian tới :D

Cảm ơn các bạn đã xem bài viết này :)

...
    Phạm Hữu Dư, pitlamgi, Ngốck Bờm20 người khác thích bài viết này.
  2. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Hey za,like mạnh cho dù kun thui :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. phamthaigiahuy

phamthaigiahuy Thành viên cấp 1

#:-sthank you
  4. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

Máy cùi không chơi với win7 =))
  5. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

cho tớ cách tháo hết bọn này ra khỏi máy để máy về bt cái! x(
  6. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

:3 cảm ơn con trâu của VDS :3
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Việt Nam Thím nhấn vào nút Restore là ok :D
    Hải Trang thích bài viết này
  8. Dee

Dee Thành viên cấp 2

Có trong suốt mà mình nhìn thanh công cụ taskba mà thấy được cả wallpaper ko thím :3
  9. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

biết vậy ko cài win 8 :-<
    Hồng Sơnmgr thích bài viết này.
  10. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

đặt gạch tối cái :))
  11. Mr.Gió

Mr.Gió Thành viên cấp 1

Mình đang xài Win 8, ko biết có cái nào hay ho để cài ko? Bữa cũng cài thử giao diện Mac vào nhưng nó ko tương thích và mất luôn giao diện Metro.
  12. buiquanghung

buiquanghung Mới đăng kí

Mình xài Mac, hay là giờ cài Win vào rồi dùng giao diện này nhỉ :))
  13. X Thuốc Chuột

X Thuốc Chuột Thành viên cấp 1

ấn tượng đấy
  14. huuloczxc

huuloczxc Banned

Thêm 1 cái soft khá hay cho anh em quản lý soft đã cài trên máy 1 cách dễ dàng hơn nè !
    kuroo123Hồng Sơn thích bài viết này.
  15. dukdajka

dukdajka Mới đăng kí

Bạn cho mình hỏi Mình đang dùng máy Asus S56C Có win bản quyền của máy nếu cài cái Theme này có mất Win bản quyền đó không vậy???? Máy mình dùng Win 7 Home Bacsic... Mình cảm ơn trước nhé.
  16. Uidaa

Uidaa Mới đăng kí

chủ thớt cho e hỏi cái, e cài đến bước 2 Chạy Windows 7 UniversalThemePatcher x64 mà sao khi nó hiện lên lại là x86. Với lại sau khi qua bước 3 thì e chỉ thấy cái folder Areo thôi chứ ko thấy cái folder Theme Areo. Và qua bước 4 thì khi nhấn Start Patching thì bị lỗi ko chạy được. Thớt giúp e với ạ :3
  17. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

cài vào mà k backup lại win thì lúc có làm sao muốn gỡ ra thì xong cái win :v
  18. Huỳnh Phong Ka

Huỳnh Phong Ka Mới đăng kí

Dee google để tìm theme Nordstrom :3
  19. laiductoan93

laiductoan93 Mới đăng kí

cho em hỏi làm sao mà hiện mấy cái icon bên dưới ah
  20. Võ Thành Chính

Võ Thành Chính Mới đăng kí

làm sao để thanh tasbar xg dưới đây chủ thớt ơi cái của mình thanh tasbar nó nhảy lên trên top screen nhìn kỳ quá @@

Ủng hộ diễn đàn