Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

99designs - Kiếm tiền không biên giới từ chính tài năng của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi doanhaitu, 22/8/14.

Lượt xem: 77,164

1. cesc

cesc Mới đăng kí

Cái này thì cần tài năng thực sự rồi, nếu không thì khó lắm
  2. heyu

heyu Thành viên cấp 1

Các pro cho mình hỏi có trường hợp này không ạ?
    Ví dụ trong 1 contest, các designer tham gia rồi được 4 5 rate, và người mở contest đó cho acc clone vào để giành giải rồi họ lấy những bài kia để làm tham khảo và redesign không nhỉ?
    kysingheo thích bài viết này
  3. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

suketran , Gia Phú ToiHocDoHoa.com drax
    Tiện đây cho mình hỏi bạn nào có kinh nghiệm trên các trang thiết kế online
    Như mình mới tham gia trên freelancer.com
    sau khi tham gia contest,được chọn và khách hàng có pm riêng hỏi là họ muốn mình hoàn thành thêm các hình ảnh liên quan cho dự án của họ
    Nhưng mình ko biết cách thức làm việc và nhận tiền như thế nào,
    Nếu như là contest thì mình sẽ nhận tiền qua chính trang freelancer sau khi win, vậy nếu làm thêm như thế kia thì bình thường họ sẽ làm như thế nào
    ( Mình đang nghĩ họ chắc tại một job và mời mình vào bid sau đó họ sẽ đặt cọc và mình thực hiện, như vậy vẫn sẽ thông qua trang freelancer và được đảm bảo quyền lợi cả 2 bên , ko biết có phải không)
  4. bui manh thang

Mình có đăng ký trang 99design nhưng nhìn contest của họ hầu như không có Guaranteed, nên ko biết khi tham gia có đảm bảo không
    Nhưng thấy khách hang bên 99design trả giá contest cao hơn bên freelancer
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

bui manh thang bên freelancer m ko chơi với contest nên ko biết, còn bid thì thì bạn click accept nó sẽ trừ thẳng 10% vào tài khoản trên web hay paypal hoặc rút thẳng tiền từ card ra đi qua pay để thanh toán, nếu tk web hay pay = 0, vì tk là bạn liên kết hết rồi, tất nhiên thì sẽ có kèm chút phí. sau đó chủ dự án sẽ đặt tiền theo thỏa thuận, thảo luận chi tiết, khi đã thấy chủ dự án đặt tiền thì cứ làm thôi, tiền thì free nó giữ cho m rồi, xong job, chủ dự án release là tiền nhập vào tk web, hiển thị trong income. dự án ko làm được thì đừng click accept, mất tiền oan đấy, free nó ko trả lại đâu.

đôi khi chọn những job nhỏ như con thỏ lại hay, vì nó là project test cho dự án lâu dài. m trúng mấy cái dự án kiểu thế, giờ chẳng cần bid nữa. rỗi thì lân la 99, fiverr, mà ít mem chia sẻ kn quá, có thì cũng toàn chia sẻ kiểu không hết. chẳng bù cho bọn ấn nó toàn chơi team, rate, reputation cao kinh khủng.
    bui manh thang thích bài viết này
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

freelancer mình không chiến nên chịu thua, mình ngại bid tốn tiền, mà muốn bid hiệu quả phải tốn, chứ trông mong vào mấy cái free mòn mỏi, thường thì làm riêng thêm thì cũng giống như giao dịch trong nước thôi, là đặt cọc trước, làm demo, ok chuyển tiền và chuyển file, không biết bên freelancer có trung giang cho các project không, nếu có sẽ an toàn, nhưng họ sẽ tính phí.

Contest đảm bảo đầy ấy chứ, bạn vào Browser Conest và vô đó chọn thêm thẻ filter, trong filter sẽ có những thẻ cho bạn tít để lọc contest bao gồm mới nhất, đã thắng, đảm bảo, mù,.... đủ hết. Mình đi cùng trời, nhưng 99 là nơi làm ăn nhanh lẹ và uy tín :)
  7. lương quốc anh

lương quốc anh Mới đăng kí

ai làm trên DesignCrowd cho e hỏi 1 chút được k ạ , e cứ làm được vài cái contest đầu thì gửi bình thường , đến mấy cái contest sau thì nó báo e vi phạm quality standards , rồi block tài khoản e luôn . liệu có phải do e bị trùng ý tưởng với ai nên nó mới block k ạ . ai có kinh nghiệm khi submit design chỉ e với ạ :(
  8. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Cía này bị block chắc do chất lượng ko đạt tiêu chuẩn thôi. Hoặc có thể bạn trùng với stock nào đó nên bị quản lý web nó cấm. Chứ nó là contest blind thì không có chuyeejn các nhà thiết kế coppy ý tưởng của nhau
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Chắc "Lỡ" vẽ giống Stock thôi.
    Không sao đâu, lần sau mình vẽ khác, đừng bê nguyên cái Stock vào chờ lụm tiền kiểu đó nó block nick mình phải thôi.
    h_ds thích bài viết này
  10. vn_vnn

vn_vnn Thành viên cấp 1

MÌnh bị Block tài khoản thì bây giờ làm sao hả các bác :(
    Nộp một thiết kế bị sai chính ta cái nó block luôn acc của mình :(
  11. duongbaduy123

duongbaduy123 Mới đăng kí

Mấy bác cho e hỏi. Mấy bác nhận tiền bằng cách nào vậy? E thấy trên website của 99design để 3 cách, e chọn cách nhận tiền thông qua paypal. Nhưng paypal lại tính tỷ giá USD/VND thấp hơn giá thị trường, nên khi nhận được tiền thì đều bị hụt mất 1 ít. Nếu chuyển nhiều thì tiền bị mất càng nhiều. Không biết 2 cách còn lại có đỡ mất tiền hơn ko.
    Có bác nào đã nhận tiền bằng 2 cách còn lại rồi thì cho e ý kiến với
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

bui manh thang bên free được mời vào bid, thỏa thuận riêng chưa b.
  13. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

duongbaduy123 Theo mình:
    Paypal: Miễn phí, bù lại tỷ giá thấp, thu phí rút tiền 3USD, chậm (thường khoảng 5 ngày), có giới hạn rút/lần.
    Payoneer: Phí thường niên/Phí tháng, phí rút tiền 3USD bù lại tỷ giá cao, nhanh chóng, không giới hạn.
    Western: Phí 25USD lần rút, chậm (10 ngày).
    Skrill gì đó mình chưa tìm hiểu.
    Ở trên là chưa tính phí ngân hàng Việt Nam.
    Trên mạng giờ thấy PR cho Payoneer nhiều lắm, nếu bạn thấy làm & win thường xuyên thì dùng Payoneer có lợi hơn, không thì dùng Paypal cho chắc.
    duongbaduy123 thích bài viết này
  14. bui manh thang

drax thỏa thuận riêng và mình đang làm rồi bạn
    cũng đơn giản lắm: mình và họ chat với nhau trên trang freelancer để thỏa thuận giá cả luôn sau đó họ mời mình vào dự án và làm thôi, chứ ko phải bid
    MaMa thích bài viết này
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

bui manh thang đến được bước này là ngon r, chúc mừng b.
  16. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

duongbaduy123
    Payoneer có lợi hơn nhưng mất phí quản lý 30$/năm nhé
    Nếu bạn kiếm được tầm 1k mỗi tháng là dùng payoneer lợi hơn nhiều.
    Và rút về có tiền trong ngày luôn.

Và thẻ Payoneer có thể rút ở ATM nước ngoài tiện cho du lịch.
    Chi tiết bạn có thể xem qua Payoneer :http://toihocdohoa.com/blog/payoneer-la-gi-dang-ky-hoi-dap/

Paypal thì linh động, nếu có ít tiền thì cứ đựng ở Paypal là hợp lý. Nếu chỉ có vài chục $ thì bán paypal cho mình, mình mua tỷ giá thấp nhưng tính tổng ra lợi hơn khi rút về.
    Chi tiết paypal: http://toihocdohoa.com/blog/hoi-dap-tat-ca-van-de-lien-quan-den-dang-ky-tai-khoan-paypal/
    duongbaduy123 thích bài viết này
  17. Tancodien

Tancodien Mới đăng kí

Nếu mình không có tài năng gì thì chắc chẳng bao giờ kiếm được đâu nhỉ
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

Tancodien ko ai vô dụng đến nỗi không có tài năng gì, không làm được việc gì. b có dám làm hay không thôi.
  19. Tancodien

Tancodien Mới đăng kí

drax chắc do mình không tự tin với khả năng của mình :( lúc nào cũng cảm thấy sợ hãi hoài
  20. lương quốc anh

lương quốc anh Mới đăng kí

ai có kinh nghiệm trên 99designs hoặc DC cho e hỏi 1 chút đc k ạ . khi mình submit 1 cái thiết kế lên thì cần tiêu chuẩn như thế nào ạ. e có đọc cái quality standard và làm theo nhưng cứ bị band acc ạ :(( ai có kinh nghiệm chỉ giáo e với, hoặc ai rảnh thì cho e fb hoặc mail để e hỏi thêm ạ. e xin cảm ơn :D

Ủng hộ diễn đàn