Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Add Trans Eff vào Aegisub thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi GreySky, 14/9/12.

Lượt xem: 54,079

1. GreySky Thành viên cấp 1

hi, mình mới tập làm sub thôi nên chưa tìm hiểu add effect cho kara như nhiều tài liệu tìm thấy, mình muốn hỏi về cách add effect bình thường cho lyrics thôi, ai có thể hướng dẫn dùm với :) với lại search thấy ít nguồn down effect trans quá, toàn kara là chủ yếu, có ai có eff trans đẹp thì share giúp :D

...
  2. nobita

nobita Thành viên cấp 1

đầu tiên bạn phải có phần mềm aegisub và 1 phần mềm encode....mình hay dùng virtualdub :). trên mạng cũng có các tut hưỡng dẫn rất chi tiết rồi :D
  3. GreySky

GreySky Thành viên cấp 1

ơ cái đó thì mình biết rồi T^T
    mình có thể làm đc một sub hoàn chỉnh nhưng mà chưa biết add hiệu ứng cho lyrics thế nào hết
  4. chiennho

chiennho Thành viên cấp 1

Sau khi bạn copy đoạn hiệu ứng vô lời bài hát ,bạn nhìn lên thanh công cụ của aegisub:mục Automation/Apply karaoke template là được đó bạn :-bd
    GreySky thích bài viết này
  5. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Bạn copy effect vào để ở trên sub đã căn time,sau đó vào style biểu tượng chữ S màu hồng edit lại cỡ chữ,vị trí sub,sau đó vào mục automation nhấn apply karaoke template.
  6. One One

One One Thành viên cấp 1

Bước 1 : Cậu mở Aegisub lên, load video & audio. Open sub đã kara
    Bước 2: Coppy Effect ( down trên mạng nhìu lắm )
    Bước 3: Paste vô Aegisub ở bước 1 ( khi paste cậu vẫn phải mở Effect ở bước 2, không là không paste được đâu)
    Bước 4: Vào Subtitles -> Resample resolution chỉnh thông số như sau:
    Bước 5: Vào Automation -> Apply karaoke template:[​IMG]
    Bước 6: Ấn play coi đê còn chờ gì nữa !
    GreySkyanhlabeu thích bài viết này.
  7. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Bạn xem hướng dẫn add effect ở video này nhé.
    GreySkyanhlabeu thích bài viết này.
  8. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Cảm ơn các bạn đã hướng dẫn nhiệt tình
  9. Oscar.pham

Oscar.pham Mới đăng kí

nhưng nếu muốn chèn effect mà ko fai bản kara mà timer thường thì sao ạ
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Có ai rành về cái này mà đang onl không cho mình hỏi tí :-s
  11. ka ra timer thường thì vẫn lm bình thường thôi bạn. như tut trên đã nói;))
    pitlamgi thích bài viết này
  12. huyvohanlam

huyvohanlam Mới đăng kí

Các anh chị ơi! em bị lỗi khi apply effect mà k bít bị lỗi j! anh chị nào bít chị giúp em vs ạ! e cám ơn nhìu!
  13. trandung37

trandung37 Thành viên cấp 2

lên youtube gõ mấy cái này nhiều luôn anh à
  14. huyvohanlam

huyvohanlam Mới đăng kí

em tìm rồi nhưng không thấy nó đề cập đến lỗi này! anh giúp em với!!!

Ủng hộ diễn đàn