Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ai cs5 bị lỗi, ai đã từng gặp hay biết xin giúp đỡ mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi 009Anna, 10/10/14.

Lượt xem: 3,408

1. 009Anna Mới đăng kí

Mấy đợt trước mình dùng máy đều không bị sao hết, dạo gần đây ( 1 tháng trở lại đây ) máy mình liên tục bị các lỗi này

Lỗi 1: trong lúc làm mình vẫn lưu, nhưng 1 lúc sau mình lưu lại xuất hiện " a file I/o error has occurred " - không biết có phải do máy mình bị virut không ?
    Lối 2: Làm xong hết rùi, lưu bình thường nhưng khi mở lại thì xuất hiện lỗi " can't open the illustration. The illustration contains an incomplete ỏ garbled object description " mình reset máy tính rồi, nhưng mở lại vẫn bị vây, khi mở lên thì chỉ hiện thị dx khoảng 20% công đoạn mình làm các công đoạn khác thì không có ( k có layer luôn ). Mình cũng mở 1 new document lên và làm lại file như file cũ - lưu vẫn dx - mở lên lại k đc - y như cái file trước của mình. Ai đã từng bị hay biết mình bị lỗi gì xin chỉ mình sửa nha.
    Cám ơn nhiều.

...
  2. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Hóng người giúp để lần sau gặp có cách khắc phục ;))
    Ps: Bạn thử cài lại xem sao
    009Anna thích bài viết này
  3. 009Anna

009Anna Mới đăng kí

Có ai đã từng bị lỗi này chưa ? giúp mình nhé.
  4. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Bạn chọn tất cả text bấm Ctr + Shift + O rồi lưu thử xem, nhớ chọn cho hết, sót 1 dấu chấm cũng lưu k đc
  5. 009Anna

009Anna Mới đăng kí

Dinh Cuong mình làm rồi mà vẫn k lưu được , hay do mình bị lỗi win ??? :-s
  6. 009Anna

009Anna Mới đăng kí

Bạn nào đã khắc phục được chỉ giúp mình nhé
  7. ladinh

ladinh Mới đăng kí

mình cũng bị y chang vậy, sau đó làm lại file, lưu lại file mới vẫn bị lỗi như thế..nản có kể, không biết bị gì luôn, hóng cách khắc phục #:-s#:-s#:-s#:-s
  8. Minny

Minny Mới đăng kí

Bác thử cách này xem sao:

mở AI lên bấm đồng thời 3 nút Shift+Ctrl+ALT để reset AI về chế độ khi cài đặt

Ủng hộ diễn đàn