Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh Em hướng dẫn giúp mình layer theo hình với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Cùi Bắp, 16/5/13.

Lượt xem: 7,798

1. Cùi Bắp Thành viên cấp 1

Mình không biết diễn ta như thế nào nhưng theo hình có cái mủi tên chỉ xuống các layer là như thế nào vậy AE. Mình đang còn gà quá AE có thể giải thích và hướng dẫn giúp mình. mình xin cảm ơn
    Link ảnh:
    [​IMG][/IMG]

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Ctrl+alt+G, Clipping mask
    VentCùi Bắp thích bài viết này.
  3. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Ctrl + W #:-s
  4. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Có thể giải thích thế này: các hiệu ứng, các chế độ blend mode, các ảnh hưởng của lớp trên (có mũi tên chỉ xuống) chỉ ảnh hưởng tới cái lớp nằm ngay dưới nó, chứ không có tác dụng tới các lớp khác. Ở hình trên có 5 mũi tên, vậy hiệu ứng của 5 lớp này sẽ chỉ ảnh hưởng tới lớp thứ 6 từ trên xuống, lớp thứ 7 không bị ảnh hưởng. Bạn thử thay đổi 1 màu nào đó để kiểm chứng xem.
  5. Cùi Bắp

Cùi Bắp Thành viên cấp 1

Cụ thể là 5 lớp có mủi tên nó ảnh hưởng tới lớp có tên là vector smart phải không bạn
  6. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

uh. Dĩ nhiên là phải mở con mắt layer lên thì mới có tác dụng.
    Để làm mất dấu mũi tên, bạn nhấn và giữ phím Alt, đồng thời di chuyển chuột vào vùng giữa 2 layer (trên bảng layer), khi nào thấy xuất hiện biểu tượng mũi tên và dấu chéo thì kích chuột trái cho nó 1 cái là xong. Làm xuất hiện trở lại bạn cũng làm tương tự.
    Sông XanhVent thích bài viết này.
  7. Sông Xanh

Sông Xanh Mới đăng kí

AmateurTZ cảm ơn bác, tìm cả buổi mới thấy cmt của bác, làm theo phát được luôn :D
  8. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

Phím tắt: Giữ Alt di chuyển vào khu vực giữa 2 layer thì nó sẽ có biểu tượng.

Ủng hộ diễn đàn