Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh Scan xử lý thế nào để được nét hơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanh_2013, 1/3/14.

Lượt xem: 19,301

1. thanh_2013 Thành viên cấp 1

Tình hình mới thay đổi là vậy mình đã đi làm ở cty quảng cáo nhưng sang năm mới thì mình thay đổi không làm quảng cáo chuyển sang làm bao bì, mình được tuyển làm thiết kế cho cty chuyên bao bì nhựa, giấy... nhưng thiết kế thì ít mà chủ yếu là Scan mẫu bao bì có sẵn của KH và làm theo mình làm bên quảng cáo nhưng ít sử dụng photoshop (mình sử dụng Photosop không chuyên như các bạn chuyên chỉnh ảnh) nên giờ nhờ các pro chỉ giáo giùm em vụ này ạ, KH họ muốn ảnh mịn hơn chút
    mình tìm trên gg thì thấy chỉnh mịn da thôi còn vụ này áp dụng vào thấy không ổn
    ảnh app.box.com/s/hgrkb41wf8sltaqgtgd9

...
  2. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

sau khi scan mở file bằng photoshop
    vào filter- Blur chọn lệnh blur more
    thanh_2013 thích bài viết này
  3. Phuong_1m8_77kg

Phuong_1m8_77kg Thành viên cấp 1

kk, thiết kế mà chỉ làm corel quảng cáo thi ăn cám !
  4. kumito

kumito Thành viên cấp 2

5. thanh_2013

thanh_2013 Thành viên cấp 1

Bạn ơi mình làm bên quảng cáo biển hiệu nên chỉ những thứ thô nhiều hơn ví dụ cắt decal, hay cắt Laser thì làm sao mà đòi hỏi nét như bên in ấn được, hình ảnh muốn in thì KH họ cung cấp chụp từ Studio, mua trên web... đó cũng là lý do mình k làm quảng cáo nữa vì cái gì cũng có sẵn nên mình muôn tự cập nhập thêm về trình độ photoshop của mình (phuong)
  6. thanh_2013

cám ơn bạn nhiều nha! ảnh Scan mình chỉ xử lý tới đây thôi hả bạn còn thủ thuật nào khác nữa không mình thấy cỡ này của ok nhưng k biết còn cách nào có nó lung linh hơn không nhỉ (pippypro)
  7. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Góp ý cho thớt nếu như là trong Photoshop thì xài kèm bộ lọc Custom sẽ có hiệu quả khá tốt :D
    Filter > Other > Custom
    Chỉ số thì mỗi người có 1 chỉ số phù hợp công việc của bản thân
  8. thanh_2013

Tiny Love bạn cho mình vài bộ lọc xử lý nét ảnh dc không? mình đang cần
  9. Tiny Love

Cái bộ lọc mình nói đến là bộ lọc ngay trong Photoshop thôi
    còn về chỉ số thì mình đưa lên để bạn tham khảo dùng thôi
    ưConf cái này là ản phẩm kết hợp của công cụ là bộ lọc Custom + Smart Blur và Neat Image ( ảnh bên trái là ảnh gốc do mình kéo giãn nó nên hơi bị mờ đi 1 chút ( từ 2DPI mình kéo to lên 300DPI đúng kích thước ảnh chỉnh sửa )
  10. thanh_2013

Tiny Love thanks nhiều nha! mình thử xem thế nào
  11. Tiny Love

có điều trong mấy cái thông số này thì cần năng động 1 chút đừng nhất nhất 1 chỉ số
  12. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Nói chung là vọc vài tấm hình, chỉnh vài thông số là ok.
    Mình thường nhân đôi layer rồi khử nhiễu, giảm capacity xuống rồi gộp,
    nhân đôi rồi làm mờ, giảm capa rồi gộp...
    Tiếp tới mới chỉnh vài thông số làm mịn hoặc contrast bớt cũng là một cách. Tùy vào sở thích vọc của mỗi người mà tiến độ nhanh hay chậm. Good luck :D
  13. thanh_2013

Tiny Love , Đại Trần thanks 2 bạn nhiều nha, mình đang làm theo 2 cách của 2 bạn nhưng trình độ vẫn còn thấp quá mong 2 bạn chỉ dạy thêm nhé, mình muốn nâng cao về photoshop nhưng không biết nên tự học hay tham gia các khóa học nâng cao photoshop nhỉ mình đang phân vân
  14. Đại Trần

Bạn muốn chuyên nghiệp, muốn là chim đầu đàn và là leader cho nhóm mà bạn xắp tạo dựng với mục đích bạn xây dựng 1 công ty có tầm cỡ thì bạn nên nghiên cứu về photoshop vững chắc it nhất là tham gia một khóa học nho nhỏ rồi tự mày mò. Để sau này bạn có một hướng đi và một cách nhìn tốt nhất về ngành "Thẩm mỹ" này. Điều này tôi nghĩ đơn giản với người đã từng làm quảng cáo như bạn. Tiết lộ vs bạn là mỗi một tiệm quảng cáo hay 1 công ty đều có cách "chỉnh hình" riêng. Nó nhanh hay chậm đó là quy trình mà người leader ngồi vắt óc ra tìm và trải nghiệm. Quy trình nhanh, và hiệu quả thìđó là thành công cực lớn cho khởi đầu thành lập một công ty quảng cáo. Vì thế tôi khuyên bạn nên tham gia một khóa học "tổng quát" và nếu có thời gian thì bạn nâng cao lên. Còn nếu không có thì đơn giản bạn nên chịu khó "cày đêm" để vọc các tut này nọ để hiểu được PTS nó làm được những gì và phải làm kiểu gì :D
  15. Tiny Love

nếu xác định theo bên đồ họa này thì bạn nên tham gia 1 khóa đào tạo chứ còn tự học thì bạn sẽ gặp khá nhiều khó khăn đấy
  16. thanh_2013

cám ơn 2 bạn Đại Trần & Tiny Love nhé mình sẽ đăng ký 1 khóa, ak mà mình ở HCM thì học ở đâu dc nhỉ ? (ý mình là trường nào đào tạo chuyên sâu dễ hiểu ) trước giờ mình học lóm không ak, vs được vài người bạn chỉ sơ qua nên cũng còn mơ hồ lắm
  17. Đại Trần

HCM cơ à...HCM cơ à :D HCM thì nhiều lắm, ARENA cũng là một lựa chọn nếu bạn có time và đủ giàu. Còn mình nghĩ bạn ra ngoài tiệm photoshop học việc cũng đủ rồi. Yên tâm, với trình độ của bạn từng chải trong nghề quảng cáo rồi thì sẽ rất nhanh. Ra tiệm ảnh xin người ta học việc đi bạn :D

Ủng hộ diễn đàn