Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Arena Multimedia, anh chị em nào đã học và đang học cho em xin ít thông tin

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nguyễn Đức Thịnh, 23/4/15.

Lượt xem: 11,532

1. Nguyễn Đức Thịnh Mới đăng kí

Em đang là học sinh lớp 12 và thích đồ họa. Hôm qua Arena có về trường em giới thiệu, cộng với em được nhiều người nói trường này là trường tốt. Nhưng qua tìm hiểu em thấy học phí hơi mắc nên em hơi đắn đo..sợ mình k0 theo được. Em muốn hỏi anh chị đã từng học ở đây không như giới thiệu thì trường có điểm gì không tốt không ạ, cái gì cũng được..Hoắc cho em biết 1 số trường khác, hợp với em hơn để em có thể lựa chọn. Em cảm ơn

...
    NUHO CHIHA thích bài viết này
  2. Nguyễn Đức Thịnh

Nguyễn Đức Thịnh Mới đăng kí

ai đi qua cho em xin 1 chấm đỡ trôi bài :(
  3. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Bạn phải nói là ban ở đâu, học ARENA gì chứ thực sự có rất nhiều trung tâm Arena khác nhau và mỗi nơi lại có một cách đào tạo khác nhau :3. Như chỗ mình đang học thì đúng là phí tiền :((.
  4. Nguyễn Đức Thịnh

Lê Trung Tín: Arena Multi có 3 cơ sở đào tạo tại HN thì phải anh ạ. Em tưởng cùng 1 trường thì chất lượng nó giống nhau. Mà anh đang học ở đâu mà phí tiền ạ
  5. shannie.sang

shannie.sang Thành viên cấp 1

Hãy suy nghĩ coi mình có thích hay ngành này hay không rồi hễ quyết định học, không thì vừa phí tiền vừa phí thời gian. Vì mình thấy sinh viên vào thì nhiều nhưng trụ lại thì không được bao nhiêu.
    Ps: Từng học FPT Arena ở HCM :D
  6. thientuboba

thientuboba Thành viên cấp 1

có đọc qua giá trình của arena r ngoài 2 kì đầu của arena ra thì các kì sau đều rất hay
  7. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

vô like giúp bác thôi. chứ e chưa học trường này.
  8. Mr.Jc

Mr.Jc Mới đăng kí

Còn tùy vào đam mê, có đam mê có thành công ^^
    Mình từng học ở FPT Arena HCM, cũng k tệ lắm đâu bạn.
  9. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Mình cũng từng là dân bên ARENA, bạn muốn học gì? Thiết kế in ấn, web, hoạt hoạ, hay Hậu kì phim?

Nếu bạn thích tất thì vào ARENA, còn nếu chỉ web với in ấn thì không nên. Bên ARENA dạy khá cữu ngựa, 90% là học ỡ nhà ;) Nếu bạn thích chuyên in ấn và web, mình nghĩ bạn nên qua DPI.
    Vài ý kiến chủ quan của mình :)
    FMPKanzz.Elf thích bài viết này.
  10. chiro91nd

chiro91nd Thành viên cấp 1

Học phí thế k đắt đâu e, 15 triệu 1 kì mà, học xong kì 1 nếu chăm chỉ thì e đã đi làm thêm vài tháng để kiếm lại học phí đc rồi, nếu e tiếp tục học kì 2 thì e có thể đi làm parttime kiến thức em học kì 1
  11. TheGermany

TheGermany Thành viên cấp 1

tớ đang học Arena đây ,Arena hiện nay có 3 trường là Arena Multimedia, FPT Arena và Hà Nội Arena nhé, tớ học ở Arena Multimedia
    địa chỉ của các trường là:
    1/ Arena Multimedia:
    - Nguyễn Đình Chiểu ( TP HCM)
    - Trúc Khê ( Hà Nội)
    - Trần Thái Tông ( Hà Nội)
    2/ FPT Arena:
    - Đội Cấn (Hà Nội)
    - Nguyễn Trãi (Hà Nội)
    3/ Hà Nội Arena:
    - ở trong khu Fafilm Cinema ngã tư sở ( Hà Nội)

Arena có 4 kỳ học trong 2,5 năm:
    - kỳ 1: 2D
    - kỳ 2: Web
    - kỳ 3: phim kỹ thuật số
    - kỳ 4: 3D

mình có vài lời muốn gửi đến bạn cũng như nhiều bạn khác đang mơ hồ và thắc mắc về việc nên học ở đây hay không nhé:

1/ các bạn học tốt hay không thì đều nằm ở sự chăm chỉ và có ý chí của các bạn chứ đừng đổ tại trường này trường nọ

2/ về giáo trình mỗi trường thì mình không biết sự khác nhau là gì nhưng theo mình nghĩ học ở đâu cũng đều có điểm chung là dạy các bạn biết cách sử dụng "công cụ" thiết kế, ngoài ra thì thứ quan trọng các bạn được học là tư duy thiết kế, tư duy sáng tạo, là 2 thứ rất cần ở một người làm design. Các bạn đừng nghĩ mình thành thạo công cụ này nọ lọ chai là sẽ thành cao thủ, là mình sẽ giỏi.

3/ về học phí: các bạn tính xem nhé, bây giờ học 1 kỳ 2D trong 6 tháng mất 15-16tr, nếu bạn
    chăm chỉ học hỏi, cho dù tư duy bạn kém đến mấy bạn ra ngoài làm theo kiểu chỉ đâu làm nấy thì bét bạn cũng được lương tầm 5 triệu đi, 3 tháng là bạn gỡ được tiền học, mà những thứ bạn được học nó rất có giá trị so với số tiền bạn bỏ ra. Còn học đại học này nọ 1 kỳ bạn chỉ đóng vài triệu nhưng những thứ bạn được học thì ai học đại học chắc biết :)) chính trị, pháp luật, thể dục bla bla hết nguyên 1 năm đầu

4/ về thời gian: 1 tuần các bạn học 3 buổi, mỗi buổi 2,5 tiếng. Học 4 kỳ mất 2,5 năm. thời gian còn lại các bạn có thể đi làm thêm, đi chơi, làm bất cứ gì các bạn thích, còn học đại học thì học kín lịch cả ngày, cả tuần, bạn nào chăm chỉ lắm thì dành nốt thời gian còn lại đi làm thêm, chưa kể chi phí sinh hoạt ăn ở đi lại trong suốt quá trình học đại học.

lời cuối: nếu bạn nào có ý định học ở Arena (Arena nào cũng vậy) thì trước tiên bạn phải xem mình có thật sự đam mê cái ngành này không, vì bài tuy không nhiều, nhưng nó đòi hỏi sự đam mê, tập trung, chăm chỉ. Nếu bạn mải chơi 1 chút thôi là trượt kiến thức, lúc đấy lại đổ tại trường dạy nhanh quá không kịp tiếp thu bla bla, mình đã từng ở trường hợp các bạn nên mình rất hiểu :) chúc các bạn may mắn trên con đường mình chọn.

" Theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn"
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/4/15
    FMP thích bài viết này
  12. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Giờ mình mới biết học hết 2.5 năm
    Quá nhiều cho 1 khóa học,
    sau 2.5 năm chắc lên thần rồi

Nếu đúng là time như vậy thì mình khuyên các bạn thế này:
    bỏ ra 2 năm để học vẽ tay
    và 5 tháng là quá nhiều để học tool như photoshop, illus và thậm chí thêm cả học cơ bản về 3D
  13. Nguyễn Đức Thịnh

Em cảm ơn tất cả mọi người đã đóng góp ý kiến đồng k0 có ý kiến nhưng cmt để cho topic em nổi.
    thinhlebaoit: Ban đầu em thích Arena vì có dạy Chỉnh ảnh, chụp ảnh, quay phim. Nhưng đọc qua trường trình học thì em thích tất cả, trừ làm web ra nhưng thôi học để biết thêm cũng được.
    chiro91nd: cảm ơn anh đã cho em lời khuyên. Em sẽ suy nghĩ kĩ, em nghĩ từ lâu rồi nếu mà đi học xa nhà em sẽ đi làm thêm để giảm chi phí, cũng để lấy kinh nghiệm luôn, được học đúng nghành học thì tốt :) k0 thì va vấp để trải nghiệm vậy
    TheGermany: Em cảm ơn anh. Em đã suy nghĩ rồi, đây là thứ duy nhất em thích và theo học được em sẽ theo. Còn mỗi vấn đề là bố mẹ em có đồng ý không nữa thôi.
  14. Nguyễn Đức Thịnh

bui manh thang: Em nghĩ như thế là vừa đủ để học bằng đấy thứ mà anh
  15. Nguyễn Đức Thịnh

16. Nguyễn Đức Thịnh

17. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Quyết định kỹ có thật sự thích và đam mê với ngành không đã
  18. wancheung

wancheung Thành viên cấp 2

Chào chủ thớt.

Tớ đang học Arena Mul bên Nguyễn Đình Chiểu, TPHCM. Tớ đăng ký học kỳ 3 - Phim ảnh, học phí gần 16 triệu/kỳ (nửa năm).
    Như tất cả các bạn ở trên đã nói, xác định lại đam mê, định hướng rồi mới quyết định đóng tiền mà học. "Trên mạng đầy" - nhưng có những cái tư duy, mánh khóe mà không phải trên mạng lúc nào cũng có, mà chỉ có những người trải qua kinh nghiệm mới chỉ dạy lại.
    Tớ mới học được 2 tuần, đang học Adobe Premier :)
    Khá thú vị!
  19. Nguyễn Đức Thịnh

Vâng, em sẽ suy nghĩ kĩ. Còn 2 tháng nữa :(
  20. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Nên chọn FPT Arena, đã học xong 4 kỳ ở đây, ra ngoài làm lương khởi điểm 10 triệu nhé.

Ủng hộ diễn đàn