Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào bị Bác Lộc kiện bản quyền hình ảnh tranh tết thì bơi vào đây

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi nhtuyenbk, 28/3/16.

Lượt xem: 48,270

1. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

ngon ngon :D
    làm niche vector tết cổ truyền chắc là sẽ có tết ấm
  2. supcuti

supcuti Mới đăng kí

Mình có bộ chu tểu từng làm trung thu. file in kích thước lớn luôn bạn nào cần không.
  3. nhtuyenbk

nhtuyenbk Mới đăng kí

Theo luật bảo hộ tác quyền Việt Nam, thì luật pháp Việt Nam bảo hộ trong thời gian 10 năm. Các bác chịu khó đợi vài năm nữa thì được share free =)).

Các bác cũng nên đặt nghi vấn tại sao hàng bản quyền mà được share lên mạng lung tung như thế :D. Biết đâu có sự móc tay trong và cuối cùng là người dùng bị "gài" lúc nào không hay.

Em khuyên các bác nên mua hàng trên shutterstock nhé! Đừng sài hàng free ở việt nam cũng như đừng bao giờ download các site free ở Việt Nam.

Sau này bên mình cũng đàm phán để tiếp tục dùng cái vector tết ấy cho tết năm sau. Bác ấy đưa con số để mua cái bộ đó giá trên trời =)). Mà chỉ dùng 1 lần cho 1 thiết kế. Kiểu như nữa không muốn bán, nữa muốn cho dân chúng lên mạng down free dùng
  4. danco01

danco01 Mới đăng kí

tết tết
  5. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Tình hình là ông này chuyên đi bẫy người rồi :D
  6. nhtuyenbk

nhtuyenbk Mới đăng kí

Tình hình tết tươi sắp đến. Bác nào đang làm thiết kế thì lưu ý nhé. Tránh bị kiện tụng ăn tết mất vui. Sẵn lòng hỗ trợ cho các bác nào bị dính: call 0935 125 637
    xuanxuxu thích bài viết này
  7. jonidontcry

jonidontcry Thành viên cấp 1

Cái gì ở trên mạng mà người ta share free, thì trước khi xài mình nên hỏi qua cái ông đã up lên ấy "Cái này có dính bản quyền đâu không?".
    Chứ họ mất công sáng tạo thì mình cũng phải trả tiền cho họ chớ :D
  8. dennisph91

dennisph91 Thành viên cấp 2

9. coids

coids Thành viên cấp 2

Kẻ cắp gặp bà già thôi, muốn rẻ, muốn free lúc chết kêu ai ;))
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  10. fozalicious

fozalicious Thành viên cấp 2

Vậy cho mình hỏi là mấy bài share stock, vector free ở trên đây xài có ổn ko ạ? :))
    tự nhiên mình thấy lo quá :))
  11. TrongDuc

TrongDuc Thành viên cấp 1

đậu xanh..rút kinh nghiệm mới đc
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

tự vẽ cho xong, biết vẽ, biết pm đồ họa để xử lý, cần gì down mấy cái hình ảnh vớ vẩn đó.
  13. vn_vnn

vn_vnn Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi là mấy trang bán ảnh stock 5 10 k thì mua ảnh đó xài thì vẫn bị dính luật bản quyền đúng không mọi người :(
    Nhiều khi làm mà cứ đòi ảnh đẹp không biết đào đâu ra :(
  14. rcbdesign

rcbdesign Thành viên cấp 1

nhưng mà t nghĩ chính chủ thể up lên , web hoặc web của ông ấy, cái dòng chúng tôi ko chịu trách nhiệm phải ấn xem thêm mới thấy
    t dính 3 củ đây
  15. rcbdesign

rcbdesign Thành viên cấp 1

có thích xem đơn kiện ko, t có này
  16. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Như vị luật sư này nói thì với những tác phẩm nghệ thuật thì 1 tác phẩm là 400k. có đúng vậy không ta? http://luathoangphi.vn/le-phi-dang-ky-ban-quyen-tac-gia.
    Không biết các tác phẩm mà mình vẽ về Bác Hồ và Đại Tướng Võ Nguyên Giáp như thế này đi đăng ký bản quyền được không biết? nếu được thì giá đăng ký bao nhiêu 1 tác phẩm. Bạn nào rành về vấn đề này chỉ giáo với nhé!
    https://www.facebook.com/thietkedoahoangocanh/
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

18. vn_vnn

vn_vnn Thành viên cấp 1

drax Vậy các dự án cho các chương trình của các clb trực thuộc trường đại học thì có bị vướng bản quyền không nhỉ, vì các clb toàn là các clb hoạt động phi lợi nhuận
  19. drax

drax Thành viên cấp 4

vn_vnn mua còn bị giới hạn các quyền nữa là free. tốt nhất mua hay dùng free thì cũng phải đọc cái giấy phép của nó cho cẩn thận thôi b.
  20. Trickizzial

Trickizzial Mới đăng kí

Nên như vậy. Nếu đã tự nhận là designer thì cũng phải hiểu công sức bỏ ra. Ko thì tự đi chụp, tự vẽ lại hết. Ko thì bảo công ty bạn mua bản quyền cho nó. Cái này cũng đem lại lợi ích cho designer. Mọi người sẽ thấy được sự quan trọng của design. Ko thể tất cả cứ lên mạng down về rồi ném vào nhau rồi bảo đấy là design rồi họ sẽ nghĩ cái này làm dễ và trả cho bạn rẻ bèo. Vì sự phát triển của thiết kế hãy tôn trọng thiết kế

Ủng hộ diễn đàn