Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào biết tạo hoa văn trong bằng này chỉ giúp e với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Designer LD, 19/8/15.

Lượt xem: 2,338

1. Designer LD Mới đăng kí

Bác nào biết tạo hoa văn uốn lượn trong bằng này chỉ giúp e với ạ

Cảm ơn các bác nhiều ạ

...
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Vẽ 1 đường line thật đẹp rồi repeat thôi :D
  3. The Sun

The Sun Thành viên cấp 1

Trong AI nhé: Vẽ 1 đường line ở cạnh trái, copy sang cạnh phải, chọn 2 đường line rồi dùng Blend Object nha :)
  4. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

Vẽ đường line ra rồi copy ra 1 đường nữa, sau đó Ctrl + D
  5. The Sun

The Sun Thành viên cấp 1

kubi_coffee làm xong mà chưa ưng ý thì làm lại từ đầu à bạn? :D
  6. Designer LD

Designer LD Mới đăng kí

Mình làm như bác The Sun , khi chọn Blend Object không thấy có hiện tượng gì cả. nó vẫn thẳng đứng k thay đổi gì
  7. The Sun

The Sun Thành viên cấp 1

Bạn phải vào mục Blend Option để setup trước đã nha. Mục Spacing bạn chọn Specified Step, ô bên phải chọn số line bạn muốn tạo. Orientation chọn Align to Path :) Sau đó mới Make Blend nha
  8. Designer LD

Designer LD Mới đăng kí

Bác có thể hướng dẫn kĩ hơn đc không, tại em vừa mới học Ai nên còn gà lắm ạ The Sun
  9. The Sun

The Sun Thành viên cấp 1

Mình mới sửa bài post, có kèm hướng dẫn rồi đó :P
  10. Designer LD

Designer LD Mới đăng kí

Em cảm ơn bác nhé.
  11. kubi_coffee

The Sun làm như bạn nếu không ưng ý thì không phải làm lại từ đầu hả bạn, cách của mình vừa dễ dàng cho người mới và cũng canh được khoảng cách 2 line theo ý muốn.
  12. The Sun

The Sun Thành viên cấp 1

kubi_coffee Cả trang giấy giả sử có 50 line, giờ mình muốn mịn hơn, tức là tăng thành 70 line, vậy ko phải bạn phải làm lại từ đầu à? Cách của mình chỉ cần nhập số 70 vào là xong. Không nhanh hơn bạn sao? :)
  13. Tài Nobi

Tài Nobi Mới đăng kí

mình thấy hướng dẫn của thesun là 9 sắc nhất tiện lợi nhanh chóng!de dang chinh sua
  14. kubi_coffee

cái đó làm là mới từ đầu nên bạn muốn nhập bao nhiêu line cũng được. Mình đang nó làm như hình mẫu mà.
  15. Tài Nobi

Tài Nobi Mới đăng kí

hinh mau cung dc ma ban thi ban chon bao nhiu line thu tuong ung thoi co j dau!@@
  16. kubi_coffee

cái quan trọng là bạn có biết bao nhiêu line trên hình? nói chung là mỗi người 1 cách làm..mình sử dụng cách này để chép lại mẫu có sẵn và có thể dùng được cho hoa văn phức tạp...còn lệnh Blend hay dùng cho 1 mẫu mới hoặc blend từ hình này qua hình kia thôi.
  17. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Với hình này chỉ cần Alt kéo sao cho trùng line 2 sau đó cứ Ctrl+D là nó y thế luôn đầu đến mức phải blend đâu :D. Còn chủ thớt làm theo kiểu blend rồi thì ta chúc mừng thớt đã làm đc. Đâu có gì đâu mà tranh luận gay gắt vậy. 1 hình đôi khi cũng có nhiều cách làm mà :D
  18. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

30 giây hoặc nhanh hơn

1. Vẽ 1 line thẳng dọc
    2. Áp Effect Zic zac
    3. Áp Effect Transform
  19. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

ToiHocDoHoa.com chỉ mà mình làm theo không được, xong rồi mình mò 1 tí thì hiểu thế này bạn làm theo mình thử xem:
    1. Vẽ 1 line thẳng dọc
    2. Áp Effect Zic Zac
    3. Trong cửa sổ hiện ra có phần Points - bạn tích vào Smooth nếu muốn vẽ đường cong mịn.
    4. Tích vào dấu Preview ở dưới góc trái cửa sổ để xem trước.
    5. Chúc bạn thành công.

Lưu ý: Lúc đầu mình cũng bối rối khi đường vẽ ra lại nhìn như tấm vãi uốn éo, nhưng cái này bạn chỉ cần tắt cái đổ màu mà chỉ chừa lại cái màu viền thôi là sẽ khắc phục được. Mình có chụp hình cho bạn dễ hiểu.

Xong nếu bạn muốn cho nó nhiều nhiều nhìn như tấm lưới thì chỉ cần bấm vào cái đường đó, xong đè Alt kéo nó ra 1 tý rồi đè giữ nguyên mọi thao tác và đè thêm nút shift để nó căn ngang cho chuẩn, buông chuột ra bạn sẽ có một đường mới. Lúc này bạn đừng thao tác gì hết mà chỉ cần nhấp Ctrl + D là sẽ nhân cái đường đó ra nhiều lần, bao nhiêu tùy bạn thôi.

Giáo trình dành cho mẫu giáo rồi đó, hy vọng bạn làm được ha. :like:
  20. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Hi im Bisu >:D<

My Channel: Youtube

Ủng hộ diễn đàn