Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bài hướng dẫn tạo tác phẩm Photo Manipulation của Hưng Phạm

Chủ đề thuộc danh mục 'Manipulation' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 10/8/12.

Lượt xem: 38,009

1. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

koolboy9x

Bước 11, bạn vẽ một đường tròn, rồi dùng pen tool vẽ lại theo đường tròn đó rồi nhấn phím B tô brush, chọn nét cọ sắc. Mở thẻ Path kế bên thẻ layer, chanel, chọn Layer Work Path và click vào nút Stroke Path with Brush. Tuỳ vào độ đậm nhạt, click khoảng 3 4 lần cho nó đậm đậm.

Bước 12, bạn copy layer đường tròn đó ra thành nhiều layer, rồi ctrl + T xoay từng cái theo các hướng cho nó khác đi cho nó trông tự nhiên, rồi merge tất cả các layer đường tròn lại. Làm tiếp bước 13.
    koolboy9x thích bài viết này
  2. koolboy9x

koolboy9x Thành viên cấp 1

Mình làm y như bạn nói nhưng sao nó lại ra như thế này nhỉ? :(http://[ATTACH=full]62947[/ATTACH]K hiểu nữa? Làm đi làm lại nó vẫn thế? @@
    [ATTACH=full]68556[/ATTACH]
  3. koolboy9x

Ok. Mình đã làm được? :)) Mặc dù chưa giống với hình của chủ thớt lắm? :(
  4. Kanzz.Elf

koolboy9x : cấy bút bạn quên làm shadow cho nó kìa, nhìn nó cứ lơ lửng.
    Còn đây là bài của mình, làm cách đây gần 3 năm :D

koolboy9x thích bài viết này
  5. koolboy9x

Má ơi. Cậu làm màu đẹp thế? :( Bao giờ cho mình đạt được trình độ như của cậu nhỉ? :/ Để mình sửa lại coi sao? :D
  6. Kanzz.Elf

koolboy9x Khúc cuối có add hiệu ứng HDR Samll Details của Topaz Lab, bạn thử cài plugin đó rồi thử một lượt các hiệu ứng HDR xem sao, ưng cái nào lấy cái đó. Với lại lúc gần cuối mình có chỉnh một chút màu sắc cho nó, lâu rồi cũng chẳng nhớ là chỉnh những gì nữa.

Ủng hộ diễn đàn