Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bài tập Poster, mong được góp ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi trucxinh, 20/11/12.

Lượt xem: 5,745

1. trucxinh Mới đăng kí

Đây là đồ án Poster, là đồ án liên ngành (ko phải chuyên ngành mình học) nên lúc làm rất là lơ ngơ. Lúc làm lên thì thấy khá là ưng mắt, nhưng do ý tưởng kém nên điểm thấp, buồn lắm. Mình post lên đây mong được có thêm chút ý kiến chỉnh sửa về phần thể hiện, để lần sau đụng đầu bài Poster nào nữa thì đỡ làm bò đội nón T_T

Lúc đầu tác phẩm hoàn chỉnh là đây:

Sau khi chỉnh sửa theo ý cô giáo (phần nền chưa làm xong)

Cuối cùng là ra thế này đây, do quảng cáo nước rửa chén hương Trà xanh nên phải đổi thành thế này, nhưng em hoàn toàn ko ưng cái mớ trà xanh, mà vẫn phải làm theo ý giáo viên hichic. Phần typo cũng chán nốt, vì ko kịp làm nên quăng đại

...
    Bờm Mo, Hạt TiêuDX_Degeneration thích bài viết này.
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Mình nghĩ, nghĩ thôi nha, quả cầu đó bạn bỏ hết cá xương đi (nghĩa là cho dù quẹt nhiều đó thì nước rửa chén vẫn chưa dơ) trong đó để 2 hay 3 lá trà xanh thôi, ngay giữa, glow lên để bật cái lá lên. Nếu là hương chanh thì vẽ đường trắng trắng hình cái lá, để bay bay lên, như hương có hình lá trà, đó là hương trà. Nội dung luôn để cao lên, thương hiệu sạn phẩm thì để dưới bên phải, chỗ đó là đắc địa nhất, phía trên bên phải và phía dưới bên trái không ai để ý đâu. Slogan để ngay dưới thương hiệu hoặc để ngang hàng thương hiệu, để slogan bay bay ở đó không thuyết phục, bố cục không chắc
    trucxinh thích bài viết này
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình thấy không giống poster lắm
  4. Nguyên Quý

Nguyên Quý Thành viên cấp 1

Poster quảng cáo cho sản phẩm mà sản phẩm hơi nhỏ.
    Mình nghĩ cho thêm ánh sáng lóa lên cái chỗ viên ngọc đi qua và thêm vài vết dầu mỡ.
    Like cái ý tưởng. Text to hơn 1 xíu, lấy màu xanh của sản phẩm cho cùng tông cảm giác tinh khiết hơn.
    Nên chọn 1 họa tiết vector cho chạy ngang trên hoặc dưới để đặt sản phẩm, logo, slogan hoặc motto.
    Headline vậy là ổn rồi, đổi màu là ok.
    ^^ nói nhiều thật.
  5. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

nhìn vào mình cho rằng nước rửa chén này dùng tốn quá, it đĩa mà giọt nước rửa chén to như nắm đấm. hay là vài ba giọt chay theo các đường song song nhỉ
  6. Caria L

Caria L Thành viên cấp 1

còn mình nghĩ là k nên để cả con cá như kia, để vết bẩn to to cũng được chứ để cả con cá nguyên khung xương mà bị đường giọt nước chạy qua đứt đôi nó cứ như nào ấy!
    Giọt nước rửa thì mình cũng thấy hơi to, còn cái chai nước - sản phẩm chính - lại quá nhỏ và xa!
    Ý kiến chủ quan của mình ;))
  7. trucxinh

trucxinh Mới đăng kí

Phần text và sản phẩm nơi đặt để là do ý giáo viên đó bạn, mình cũng hoàn toàn ko ưng nhưng vẫn phải làm theo. Cũng có thể do thể hiện chưa đẹp, vị trí như thế cũng ko tệ nhưng do m làm thô quá

đây chủ đích là quảng cáo Nước rửa chén, chứ ko quan trọng là của thương hiệu nào :D, thks b đã góp ý nha

haha làm quảng cáo mà bạn, phải thậm xưng tí chứ rửa chén thiệt ai chơi cả ảng vậy =))

Thks b góp ý, mình cũng nhắc lại ý trên là giọt nước to là do biến nó thành quả banh, và quảng cáo nên thậm xưng cho nó to tí, phần tẩy sáng cũng vậy. Chủ yếu là nổi được quảng cáo nước rửa chén thôi chứ ko hẳn là thương hiệu nên để sp nhỏ :P
    Caria L thích bài viết này
  8. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

vành đĩa phía sau giọt trà xanh phải để mờ đi chứ nhỉ , sao lại nét bong thế được ?
  9. buiphong37

buiphong37 Thành viên cấp 1

nước rửa bát tẩy luôn đc màu đĩa...
  10. betrieu

betrieu Thành viên cấp 2

không phải tẩy đâu bác ạ , cái này là do nước rửa bát rửa sạch vết ố bẩn lâu ngày [ để đến đen cả vào ] =)))

Ủng hộ diễn đàn