Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn đang gặp phải vấn đề gì về Kiếm Tiền Online? Cho phép tôi được giúp bạn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi phongnguyenibe, 20/12/16.

Lượt xem: 2,250

1. phongnguyenibe Mới đăng kí

Chào Bạn!

Giới thiệu sơ qua một chút về bản thân. Tôi là Phong Nguyễn, hiện tại tôi đang là một blogger fulltime và đang làm công việc kiếm tiền trực tuyến. Tôi mới được biết Forum Viet Design có một box chuyên về Kiếm tiền trực tuyến nên cũng lò dò đăng ký, tìm đọc nội quy kỹ lưỡng để có thể tham gia và trở thành một thành viên tích cực của Forum.

Là một người trẻ và cũng mới tham gia vào Lĩnh Vực này được gần 1 năm nên tôi cũng có một chút kiến thức và kinh nghiệm trong lĩnh vực kiếm tiền trực tuyến.

Được biết Forum VDS cũng có box Chia sẻ Kiến Thức về Kiếm Tiền Online nhưng khi vào lại thấy ít mà chưa thực sự chất lượng nên Tôi xin phép Ban Quản Trị Diễn đàn, các thành viên được lập Topic này để tiếp nhận những câu hỏi, vấn đề, thắc mắc của mọi người liên quan đến lĩnh vực Kiếm Tiền Trực Tuyến.

Trong khuôn khổ hiểu biết của mình tôi sẽ cố gắng giải đáp hết những yêu cầu được gửi trong topic này. Nếu có gì sai sót, chưa đầy đủ rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến xây dựng để giúp cho việc Tư vấn Giải Đáp được đầy đủ và trọn vẹn. Và nếu có chỗ nào vi phạm quy định của diễn đàn rất mong đội ngũ ban quản trị nhắc nhở để tránh việc vi phạm lần sau.

Hàng tuần tôi cũng sẽ có những loạt bài chia sẻ về mảng kiếm tiền trực tuyến tôi đang theo đuổi. Mong nhận được sự ủng hộ từ Thành viên diễn đàn và đội ngũ ban quản trị.

Trân thành Cảm ơn!

...
    Đoàn Văn Thắngbanhmikemsua thích bài viết này.
  2. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn đã có ý tốt muốn chia sẻ cho mọi người.
    Tiện đây hỏi bạn 1 câu về hành trang chuẩn bị để bắt đầu vào con đường youtube sẽ cần có nhưng gì ạ?
    phongnguyenibe thích bài viết này
  3. phongnguyenibe

phongnguyenibe Mới đăng kí

Đoàn Văn Thắng Để bắt đầu với Youtube, mình không rõ bạn muốn theo con đường nào (re-upload hay creative content) Nhưng theo mình để bắt đầu vào bạn cần:
    1, Máy tính ngon ngon 1 chút để render video
    2, nhiều Sim rác để xác nhận gmail và kênh
    3, xác định chủ đề, từ khóa bạn muốn chơi.
    4, tìm bạn đồng hành (có thầy càng tốt)
    5, Một chút tiền để mua lisence các công cụ hỗ trợ (mình không chuyên nên ko biết tên nhưng làm youtube cần 1 số công cụ hỗ trợ)
    6, Ăn ở tốt 1 chút. Cúng gà nhiều để gà ko chết, 21 hàng tháng nó còn cho diết thịt :)).
    7, Sự kiên trì và vững vàng cao độ, nếu ko có thì đừng chơi youtube nhé. Chẳng may tháng nào đc hơn nghìn đô nó chết cái là ngất đấy.

Sơ sơ vậy thôi. Nếu còn thiếu hay còn chưa đúng chỗ nào mong bạn bỏ qua!
    Đoàn Văn Thắng thích bài viết này
  4. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

phongnguyenibe rất cảm ơn bạn.
    Bạn có thể cho mình xin Skype để tiện học hỏi bạn được không?
    phongnguyenibe thích bài viết này
  5. phongnguyenibe

phongnguyenibe Mới đăng kí

Đoàn Văn Thắng Mình ít dùng skype, Add facebook hoặc TeleGram cũng được.

facebook.com/askphong còn telegram của mình là 0934430269.

Ủng hộ diễn đàn