Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bạn nào hướng dẫn mình cách làm ảnh này được không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi robominhtinh.th, 28/5/14.

Lượt xem: 2,117

1. Bạn nào đang rảnh hướng dẫn mình cách hoàn thiện một bức hình giống hình bên dưới với. Mình cũng muốn làm một hình tương tự ( chỉ thay ảnh, chữ và số ) nhưng mà không biết làm sao cả.

...
  2. levanthai

levanthai Thành viên cấp 1

chaỵ ra quán , bảo ngta làm cho nhanh =))
    robominhtinh.th thích bài viết này
  3. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Bạn mún làm bằng phần mềm nào corel, AI, hay photoshop? Cá nhân mình thấy ảnh này làm bằng Corel dễ nhất:). Nếu bạn biết sơ corel mò 1 tý ra
  4. Nguyễn Hoàng Linh

Nguyễn Hoàng Linh Mới đăng kí

Bạn ghép mặt các cô gái thành 1 layer, rồi lấy 1 layer khác viết số lên 1 background, để số khác màu nền layer ấy, merge gộp nó lại, lấy Quick select tool quanh hết cái số ấy rồi del, thế là đục được cái background thành số, lồng ảnh các cô gái ở dưới layer này là xong
  5. Hoàng Đức Sơn

Hoàng Đức Sơn Thành viên cấp 1

Cách đơn giản cho bạn nhé:
    B1: Ghép tất cả hình tương tự -> xếp theo hình dáng số bạn muốn, chọn tất cả các hình và merge (ctrl+shift+E) tất cả -> Cắt layer vừa merge thành số bạn muốn.
    B2: đặt số lên background bạn muốn -> Chọn inner shadow,chỉnh bóng đổ vừa ý cho layer số
    Vậy là xong :)
  6. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;))
    Bước 1:
    Mở cái Hình nền mà bạn muốn ra (như cái bạn đưa ở trên là hình có hình bảo thy rồi mấy cái chữ lung túng đó)
    Bước 2: lấy text tool (T) gõ số mà bạn muốn vào, điều chỉnh size chữ cho phù hợp, căn chỉnh gì đó tùy bạn, layer này sẽ nằm trên layer chứa hình nền của bạn
    Bước 3: tạo một layer mới trên layer số mà bạn vừa tạo, layer này sẽ chứa hình (hình này để nó chèn vào trong số đó, như mấy cái hình nhỏ nhỏ của bạn đó)
    Bước 4: chuột phải lên layer chứa hình và chọn create clipping mark ^^ thế là xong
    Bước 5: tạo thêm 1 layer nữa nếu bạn muốn vẽ vời lung tung hay trang trí gì đó
    chưa đến 5 phút nếu có hình nguyên liệu sẵn
    :v :v hiểu ko ha
  7. Bạn nào giúp mình được không?
  8. Tiểu trư

Tiểu trư Thành viên cấp 2

bạn Up ảnh cần làm lên rồi mọi người giúp cho chứ nói thế này bạn cũng ko hiểu
  9. @Tiểu trư mình có nói rõ mà bạn. Làm một tấm hình tương tự giống tấm hình mình có đăng đó! Chỉ là muốn các bạn hướng dẫn các bước để hoàn thành một tấm hình giống vậy thôi :(
  10. sumako

sumako Thành viên cấp 2

của bạn đây bạn kéo ảnh nền chính vào + 1 layer để đổ màu và 1 layer các ảnh muốn nổi ở phần số
    cách làm thì như sau :
    1 kéo ảnh chính vào + tạo 1 layer mới và dùng (G) đổ màu lên layer mới tạo và giảm Opacity xuống sao cho vừa ý bạn.

2. Dùng T type 1 số hoặc chữ bất kỳ như hình sau đó bạn ấn ctrl+ click chuột trái vào layer số bạn vừa tạo (hình chữ T trong hình)
    sau khi chọn được vùng cần xóa bạn ẩn layer text đi và chọn layer màu nền ở đây là layer màu hồng=> bạn ấn del để xóa vùng chọn
    sau khi xóa bạn sẽ được như hình => bạn thêm phần hình muốn chèn (như ảnh bạn của bạn là hình các cô gái nhỏ kia kìa vào dưới layer màu hồng)
    => sau đó bạn về layer hồng chọn Wand tool click vào phần màu hồng nhé => chuyển về layer nền và ấn del lượt nữa
    sau khi làm xong bạn về layer màu hồng trong hình của mình là layer 2 bạn vào layer => layer sityle chọn drop shadow hoặc trỏ vào biểu tượng Fx ở cửa sổ layer chọn drop shadow và chỉnh như hình
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/5/14
    KenNguyen93, vbob8x, Gấu Mập2 người khác thích bài viết này.
  11. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

12. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

em phải đăng nhập mà like cho bác sumako
    bác nhiệt tình quá, mong diễn đàn có nhiều thành viên tích cực như bác, hướng dẫn cụ thể bằng ảnh luôn
    :x:x:x:x:x:x:x

Ủng hộ diễn đàn