Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bắt đầu cầm DSLR và chụp thôi, một số tấm bắn được

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi thanhmaikmt, 7/6/13.

Lượt xem: 2,233

1. thanhmaikmt Thành viên cấp 2

Tình hình là em mới mua máy ảnh, và củng chưa bao giờ biết chụp bằng DSLR nên giờ mang đi chụp và chụp, mong anh em xem và chỉ giáo, nhận mọi gạch đá
    - Em đang bắt đầu học photoshop nên chưa biết chỉnh sửa gì ah, em sẽ post ảnh làm hậu kỳ sau ah
    - và cả cách chụp ảnh nữa ah
    DSC_0291 của Mr Mai, trên Flickr
    IMG_6880 của Mr Mai, trên Flickr
    IMG_6731 của Mr Mai, trên Flickr
    DSC_0175 của Mr Mai, trên Flickr
    DSC_0143 của Mr Mai, trên Flickr
    DSC_2213 của Mr Mai, trên Flickr
    DSC_2191 của Mr Mai, trên Flickr
    DSC_2198 của Mr Mai, trên Flickr
    DSC_2201 của Mr Mai, trên Flickr
    IMG_6942 của Mr Mai, trên Flickr

...
    tạ đình huy thích bài viết này
  2. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Lỗi rồi kìa bạn, không thấy hình đâu :)
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn chụp cái này gọi là luyện cho quen với máy :D
  4. thanhmaikmt

thanhmaikmt Thành viên cấp 2

luisleo29 bạn xem lại đi bạn, mới up lại đó
    hth02x1 lần đầu tiên cầm máy đó bác, lúc trước lên này mở topic hỏi mua máy đó, mà lăng tăng tới giờ mới mua đưuọc
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Cũng chưa có gì đặc sắc cho lắm :) Cầm cho chắc, bắn cho quen,... Cố lên bạn. Kinh nghiệm cho người mới cầm DSLR:
    1. Tập quen các tính năng của máy để khai thác máy tốt nhất. Cầm máy chắc tay. Lỗi MEM mới hay gặp là chưa quen máy chụp dễ bị OUT nét. Về sau thì tham khảo thêm về DSLR, LENS, đồ chơi các loại.
    2. Tập nhìn ánh sáng, đo sáng, canh sáng,... (Cái này nó quan trọng, không có ánh sáng thì không chụp được). Lỗi MEM mới hay gặp là hình bị cháy, bị tối.
    3. Học qua về bố cục ảnh, màu sắc, tham khảo hình ảnh, stylist, thử các góc chụp, kiểu chụp mới (Mình còn đang nghiên cứu)
    4. Học qua các phần mềm xử lý hình ảnh để làm hậu kỳ :D
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG!
    seiryu7429 thích bài viết này
  6. thanhmaikmt

thanhmaikmt Thành viên cấp 2

thanks bạn luisleo29 nhiều ha, giờ mình bắt đầu dấn thân vô con đường này nè!
  7. Mr_3ean

Mr_3ean Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn