Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Box ảnh Canon 30D!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Đỗ Minh Tú, 18/12/12.

Lượt xem: 17,079

1. Đỗ Minh Tú Thành viên cấp 2

Em mạn phép mở topic để các bro có thể chia sẻ ảnh, giao lưu và học hỏi kinh nghiệm. Em có mấy tấm góp vui! :D

1.
    2.
    3.
    4.
    5.

Em newbie nên các bác cứ chém mạnh tay! :))

...
    seiryu7429, Liên Trần, ImbaPika2 người khác thích bài viết này.
  2. Đỗ Minh Tú

Đỗ Minh Tú Thành viên cấp 2

Lên thêm vài tấm :D

3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Ok tấm 4, còn lại mình thấy bình thường
  4. Đỗ Minh Tú

Liên Trầnluanvkhp thích bài viết này.
  5. Đỗ Minh Tú

Cứ chém mạnh bác ạ! :D Em up trên tinh thần chia sẻ thôi!
    Bác có thì up thêm cho xôm :D
    hth02x1 thích bài viết này
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Chém thì ko dám hehe ảnh mình up ở các topic rồi nên thôi ko up lại nữa :))
  7. Đỗ Minh Tú

8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

share một tấm mình up từ lúc còn dùng nick fb, giờ bỏ nick đó lâu rồi vì có đợt ko đăng nhập được bằng fb. Ảnh lấy từ fb
    Liên Trần, Mr.Pii, Ếch Ộp3 người khác thích bài viết này.
  9. Đỗ Minh Tú

Đẹp quá! Bác chụp bằng 30D ạ!
    KUDEN thích bài viết này
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

thank bác, mình thì chụp bằng Ni D80, còn ảnh này là hôm đó mượn ca 7D chụp với ... fix 50 f1.4, lúc đó để f1.4 luôn vì đang chụp mod nên tiện thể chụp luôn phong cảnh :))
  11. Disegno

Disegno Thành viên cấp 1

nhìn mây nhìn biển đẹp quá cho mình góp vui với:
    [​IMG] canon 40D
    KUDEN, Liên TrầnZhei Kent thích bài viết này.
  12. Đỗ Minh Tú

Tấm của bác đẹp quá! Bác chụp lens gì thế??
  13. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

Liên Trầnluanvkhp thích bài viết này.
  14. bimbom

bimbom Thành viên cấp 2

các bác chụp đẹp quá
  15. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Ơ, mình tưởng box cho Canon 30D chứ? :D
  16. Mr.Pii

Mr.Pii Thành viên cấp 1

Mấy bác chụp đẹp quá . Cho em mạn phép hỏi khi đứng trước 1 khung cảnh điều đầu tiên các bác làm là gì để có góc ảnh đẹp hay ngẫu nhiên như vậy . Em đã bị nhiều lần rồi , đứng feel 1 hồi nhưng vẫn không tìm thấy góc chụp ưng ý :-s
  17. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

Hà Lội, 30D :)
  18. Đỗ Minh Tú

19. Đỗ Minh Tú

Lên thêm 1 tấm cho xôm! :D
  20. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Cái này dễ lắm bạn à. Để mình nói kinh nghiệm của mình nhé.

Đầu tiên bạn phải nhớ về người yêu cũ. Nếu không có người yêu cũ thì nhớ về bạn học gái cũ, cô bé hàng xóm đáng yêu tối tối gọi điện mắng bạn trai xơi xơi cũng được. Nói chung là nhớ về con gái. Để làm gì, bạn có biết không? Để thấy mình thật là may mắn và sung sướng khi chỉ có một mình. Không có đứa nào cứ tối tối bắt nt, gọi điện chúc ngủ ngon, không có ai bắt sáng dậy sớm đi mua cháo gà cho nó ăn, không có thể loại nào bắt làm hộ bài chiều chiều. Tận hưởng niềm vui phơi phơi đó, tức khắc tim đập nhanh hơn, máu sẽ dồn lên não nhiều hơn. Trong phút chốc, mắt bạn hoa lên, từ đó tạo ra hiệu hứng flare hay bokeh hoành tráng. Nếu đầu bạn nhức thì có thể có thêm hiệu ứng Tilt-shift nhìn rất lạ mắt nữa.

Thứ hai, bạn hãy hô to cảm ơn Mark ba lần, một lần vì đã có công tạo ra Facebook, một lần vì đã chứng minh chân lý :"cái gì mình không có thì hãy đi ăn trộm về", một lần vì đã làm cho đám dân Mẽo hợm hĩnh bớt giàu đi trông thấy vì đã ném tiền vào FB khi nó IPO. Ah, bạn có thể hô thêm một lần nữa để cảm ơn Mark vì nhờ có anh mà FB tạo ra một loại quái thai lai quái dị, ấy là "thích". Cứ "thích" một phát là có thể làm được mọi thứ, từ cứu vớt linh hồn cho đến vá màng chynh hay làm no bụng các em nhỏ đương chết đói.

Và cuối cùng, bạn phải có máy ảnh nhé. Không có thì mình chịu. Thật đấy. :D

Ah, để tránh loãng topic mình xin góp vài tấm chụp bằng 40D. Chụp ở Mộc Châu 3 năm về trước.

Liên Trần, Mr.Pii, giangtn951 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn