Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Brochure mới làm cho khách các bác cho ý kiến nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi minhphuoc, 11/10/16.

Lượt xem: 13,305

1. minhphuoc Thành viên cấp 1

mình chỉ đang làm phân nửa ,các bác nhận xét dùm,để em chỉnh sửa,thank

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/10/16
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Rogue.

Rogue. Thành viên cấp 2

Mọi thứ từ logo đến bố cục đều đơn giản, giống như đặt vào chứ ko sắp xếp sáng tạo gì cả. Text sai lỗi chính tả nữa bác ơi. Bác tham khảo thêm các loại brochure nữa nhé :-?
    hoandsg thích bài viết này
  3. bdesign

bdesign Banned

Chú cứ "cho ý kiến nhé" cụt lủn, tương cái logo trống không, éo có một lời trình bày diễn giải hay thành khẩn học hỏi nào, xong lại "cho ý kiến nhé" liên tục, mà các bác cho ý kiến xong, thấy chú ngậm tăm éo thèm trả lời hay cảm ơn câu nào, cũng éo thấy rút ra được kinh nghiệm gì để làm tốt hơn, cái sau "cho ý kiến nhé" lại vẫn dở như cái trước, xong lại "cho ý kiến nhé". Thế các bác có trách nhiệm éo gì trong việc phải cho ý kiến chú? Các bác chỉ có ăn rồi chỉ có ngồi chờ chú vào để cho ý kiến à? Ý kiến đâu có cho dễ dàng thế? Các bác không có rỗi hơi, nhé.
    trunghieudesigner, Con TrẻTrungg thích bài viết này.
  4. dynanguyen

dynanguyen Thành viên cấp 1

mình nhìn không thấy điểm nhấn, chú ý chỉnh lại text mặt 2 nhé
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Định góp ý cơ mà đọc cmt #3, lại hết hứng =))
    Con Trẻ, h_dsbdesign thích bài viết này.
  6. nhnt93

nhnt93 Thành viên cấp 1

Nhìn chưa được chuyên nghiệp, màu hồng hơi chói, logo nên cho nhỏ lại. Mình nghĩ bạn nên tham khảo thêm những brochure về mỹ phẩm, spa
  7. thanhlapcongty-ACSC

thanhlapcongty-ACSC Mới đăng kí

Cho thêm hình ảnh sản phẩm vào, chỉnh lai font chữ, tạo điểm nhấn cho chữ cần nhấn mạnh
  8. dynanguyen

Nếu là mình, mình sẽ sử dụng font chữ mềm mại, phù hợp vs Spa, trang 2: 1 đống text dài đó tóm tắt vài chữ trọng tâm thôi, thêm 1 số hình ảnh làm nổi bật thương hiệu nên, quá nhiều text và không có cách điệu sẽ rất rối mắt tạo cảm giác cứng rắc vs người nhìn, nếu để quảng cáo truyền thông thì chắc thua mấy tờ rơi ở cổng trường học
  9. Sofiainterior

Sofiainterior Mới đăng kí

Định cho ý kiến mà đọc #3 thì thôi :))
    bdesign thích bài viết này
  10. minpechaya

minpechaya Banned

Brochure mới làm cho khách các bác cho ý kiến nhé
  11. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

SAI CHÍNH TẢ :)) KHÔNG VIẾT HOA ĐẦU DÒNG -__-
  12. ducuong233

Bạn làm kiểu cho có, chưa nói đến kiến thức gì cầu kỳ, riêng sắp đặt, mầu sắc đã lung ta lung tung.
    Bí quyết cái gì, sản phẩm cái gì ? trong khi để 2 cái anh down trên mạng, mặt trước thì nước ngoài, mặt cho cái con dở người chẳng liên quan *** gì đến mỹ phẩm cả.
    Mà cái đứa thuê bạn làm cũng vớ vẩn, yêu cầu nội dung cho rõ ràng, thông điệp sản phẩm làm từ tinh dầu hay tinh tr*ng, hay cái gì, không nêu bật những cái đấy thì bố ai biết nó tốt hay hợp không ?

Còn nữa, chữ nghĩa, đã xác định làm khung thì viết cho nó cẩn thận: 1 là Netherlands, 2 là Hà Lan, viết cách cái chữ ra.

Xác định làm có tâm để kiếm tiền, thì không chỉ nghe người ta bảo gì làm nấy, mà phải tư vấn. Đù mé mầu này không được chị ơi, sản phẩm chị phải đưa thông tin để em lên nội dung cho sát bla bla...

Đừng làm kiểu vội vàng chộp giật, mất giá cái nghề này. Khách hàng to hay nhỏ họ đều là khách.

Tận tâm vào sản phẩm của mình bao nhiêu, giá trị con người mình lên bấy nhiêu.

P/s Định không nói gì cơ mà thấy cái "Xin ý kiến .... " to vãi chưởng, nóng mắt.
  13. aquyit

aquyit Thành viên cấp 2

Chữ sát mép quá với lại nên để justify và thay font không chân thì đẹp hơn, sai chính tả dấu dấu ngã thành dấu hỏi hết trơn, cả trên logo cũng sai nữa chứ, nói chung ko có điểm nhấn gì cả, mình thấy bình thường
  14. bdesign

bdesign Banned

cho ý kiến nhé! cho ý kiến nhé! cho ý kiến nhé! cho ý kiến đi! các bác cho ý kiến nhé! cho ý kiến đi! éo cho!
  15. dynanguyen

Thật ra vào đây như 1 trò đùa ấy. a e giải tán
  16. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

bdesign thích bài viết này
  17. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Làm cho có thì thường tự mình vứt đi sự sáng tạo thích thú của mình.
  18. Con Trẻ

Con Trẻ Thành viên cấp 1

19. ducuong233

THẾ BÂY GIỜ SAO, NGƯỜI TA KHÔNG Ý KIẾN THÌ KÊU, Ý KIẾN RỒI, NGHE KHÔNG LỌT TAI, ỨC CHẾ KHÔNG REP ĐÚNG KHÔNG?

DẤU DỐT THÌ MUÔN ĐỜI ...

CHÁN..... QUAY LÊN nhìn nick, bị BANED rồi= ))
    trunghieudesigner thích bài viết này
  20. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

TỪ HÀLAN
    viết vậy không có đẹp đâu :)
    Với cả, text body thì padding trái phải cho nó đoàng hoàng, line height cho nó rộng ra, lớn bằng font size + 10 cũng được. Ảnh thì kiếm ảnh liên quan chút, với cả không cần to quá để rồi nhét chữ vào cho có :)
    Lên mạng search "spa brochure design" cũng được nhiều mẫu khá đẹp.

Ủng hộ diễn đàn