Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bức xúc về câu trả lời thiếu trách nhiệm của một bộ phận thành viên

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Davis Tèo, 3/9/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 8,493

1. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

thôi các bạn cứ google mà tìm đi ... khộ quá :)))))))
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Đẹp trai mới làm được!
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  3. Sun

Sun Mới đăng kí

Mình bức xúc với những thành viên như này quá, anh chị em cho hỏi làm thế nào để những thành viên như này chịu khó dùng não để google với :'( em tra gu gồ hoài mà ko biết làm thế nào cả :'( những cái quá sức đơn giản này cũng phải hỏi, mình thực sự bức xúc!
    ps: cần cái hình nào, ấn chuột phải vào nó, chọn mục tìm kiếm hình ảnh trên google nehs, nó sẽ cho ra cái hình đó và kết quả tương tự nhé, cái nào cần thì mới phải hỏi, những cái quá sức đơn giản thì có gì mà phải bức xu
    vd với cái ảnh này của bạn: nó sẽ cho ra từ khóa là: free sale icon
    https://www.google.com.vn/search?tb...u0hKwmoHbWj0RcNrJATIe3fddrqiMgbYjuw7T7XsfbQJg
  4. Ducdv

Ducdv Mới đăng kí

Em xin phép dây máu ăn phần tí chút.
    Do bạn nói là đi qua thì hãy vô cmt cho bạn đôi lời thì mình cũng nói luôn là giống ý bác trên.
    Google có chức năng tìm kiếm bằng hình ảnh, bạn mở google lên có chữ Hình ảnh ngay trên góc phải màn hình đó. Tích vào đó và học cách sreach
    Thứ 2, diễn đàn VDS là nơi trao đổi chứ không phải nơi mà ai phục vụ ai cả, bạn nên biết ơn những chia sẻ của ae trong diễn đàn và cũng không nên khó trịu trước những lời tếu táo của các anh ý.
    Sống không nên quá phụ thuộc, những cái dễ thì phải học trước. Như kiểu trước khi muốn biết Shape là gì thì phải biết kĩ năng sreach google cái đã :)
  5. liencemos

liencemos Banned

Tình hình topic này đang xôm , xin mn giúp mình tí
    mình mới vô VDS nhà mềnh
    có mò mẫm sang bên box nhờ vả , mà đòi 5 ngày mới được nhờ xong vả
    ảnh này bé quá nên ko làm được gì nhiều , có cái ảnh phủ nền vàng này có độ bóng

Mọi người giúp mình cho cái ảnh dưới này giống vậy được k
    Đã search google như bạn trên nói nhưng không giống như cái ảnh kia được
    mà cũng như bạn í nói , chỉ là 4rum trao đồi , ok nếu free thôi thì giúp được thì giúp , còn k thì quăng cho câu " Google nó thu phí à "
    Nhưng nếu bạn làm được , ok cứ ra giá , làm được là mình ko nhờ k bạn
    Davis Tèo thích bài viết này
  6. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

em thề là em đã đọc cmt của tất cả các bác đã vào cho em ý kiến ! và em XIN LỖI tất cả mọi người.

và cảm ơn bác eminmen đã hiểu
  7. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

cảm ơn bác! trước lúc em dự định hỏi 1 điều gì là em điều lên google dò nát bàn phím rồi mới lên đây hỏi ! tại vì em đặt uy tín bản thân lên trước.

ko phải vì có bác nói câu đó mà em bức xúc . tại vì câu đó là câu mà em đi ở diển đàn nào cũng có người nói . Và em rất dị

quăng ra câu đó chẳng khác nào "mầy ngu quá vậy thằng kia , lên google mà tìm đi "

nói xong rồi em xin lỗi mọi người .
  8. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Theard nói xong chẳng hiểu theard nói gì ?
    1.Uy tín bản thân là cái gì ? Mình không biết thì mình hỏi, hỏi rồi mới biết chứ uy tín gì ? Nói nhu theard, mấy anh học sinh sinh viên không nên đi học nữa để giữ uy tín bản thân.
    2. Góp ý chân thành là bác theard nên xem lại kỹ năng search GG của bản thân? Cái gì chẳng mò ra 1 ít kết quả nhưng quan trọng là keyword đúng chưa, tìm đúng cách chưa ... Ví dụ đơn giản bác cần tìm vector chục chứt mà bác gõ chục chứt vector là GG nó tìm không ra, chứ bác gõ Shit cmm vector là nó lại ra đầy, thối cả màn hình ấy chứ ...Còn cái câu : Cái gì không biết thì tra GG thì người ta nói đầy, nói nhìêu, nói cho vui thôi chứ có gì đâu mà bức xúc với vô trách nhiệm.
    3.Hỏi không phải chứ Theard đã lập theard bức xúc ở mấy page kia chưa ? Hay chỉ ưu tiên mỗi VDS thôi ? :D
  9. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Cái j trên GG chẳng có, ko có là do chưa thấy mà thôi :))
    Khuyên thớt nên tìm từ khóa English sẽ cho ra nhiều kết quả hơn,và muốn chất lượng hình ảnh tốt thì vào phần lọc hình ảnh chọn kích thước lớn là được
  10. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

Đóng thớt này tại đây! Càng nói các bác càng ko hiểu và mạnh ai nấy vào xôi mối rồi chữi e hoài! E cũng là dân IT không chuyên , các bác nói về khoảng google là xem như đang hạ nhục e! E chỉ là mem mới bên vds này thôi. E đã xin lỗi các bác hai ba lần rồi mà?

Cái chuyện từ khoá, chọn file png lớn nhỏ bla blaaa.. Ko lẽ e ko biết sao?

Cái chuyện e bức xúc ơ đay là câu " lên google mà tìm"

Trong khi đó ý e muốn hỏi trong mục AI là ai có file vector tương tự vậy thì share cho e với!
  11. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

hì hì bạn nên hiểu ngầm câu đó là : " Chỉ mầy tốn thời gian lắm ... ".

bạn bức xúc làm chi cho nó mệt vậy bạn
  12. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Hóa ra bạn vẫn chưa chịu hiểu rằng mình đã sai. Cái tôi của bạn vẫn còn quá lớn. Hãy chấp nhận là cái vụ không tìm được trên google của bạn chỉ là ngụy biện.
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Các đồng chí nói nhiều thế nhỉ!
    Closed!
    Davis Tèo thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn