Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bundle tất tần tật dụng cụ vẽ Digital Painting chuyên nghiệp ( cọ sơn dầu, màu nước, palette màu...)

Chủ đề thuộc danh mục 'Brush' được đăng bởi Yaiba, 4/1/17.

Lượt xem: 13,643

1. Yaiba Thành viên cấp 2

BỘ DỤNG CỤ BAO GỒM:
    -
    Bộ brush sơn dầu KYLE'S ULTIMATE IMPASTO KIT (giá 15$), gồm hơn 30 bút sơn dầu kèm hiệu ứng
    -Bộ brush màu nước KYLE'S ULTIMATEREAL WATERCOLORS (giá 9$), gồm hơn 90 bút màu nước
    -Bộ brush gouache KYLE'S ULTIMATE GOUACHE SET (giá 7$), gồm 21 bút màu gouache
    -BONUS:
    +
    Swatch màu gồm 119 màu lấy từ bộ màu dầu của Winsor & Newton (cái này mình tự làm gần 1h, có cả tên màu đầy đủ lắm;)))
    +Bộ bút chì từ 2H - 9B để phác thảo
    Vài hình ảnh minh họa:

Đây là chỗ mình làm việc
    Link download: https://www.fshare.vn/file/FJ6XU8CO7L6Q
    P/S: - Những bộ brush trên đều được lấy từ trang web https://www.kylebrush.com Mọi người có thể tham khảo những bộ brush khác nhé, mình thấy đây là 3 bộ tiêu biểu nhất:D
    - Mình không up swatch màu nước vì bộ swatch màu dầu có nhiều hơn và cũng đủ cả rồi, mọi người dùng những màu này vẽ màu nước cũng chẳng sao
    - Mỗi set brush đều có hình ảnh và video hướng dẫn chi tiết rồi nhé
    - Mình khuyên các bạn dùng thên wacom vì vẽ dễ và đẹp hơn
    Chúc các bạn vui! :3
    Mình vẫn chưa tìm được bản update mới do tìm khắp nơi rồi nhưng có mỗi cái này là đầy đủ nhất thôi, nếu mua đầy đủ thì sẽ khá đắt đó, với lại mình nghĩ 1 bộ tool như vậy là khá đầy đủ cho việc vẽ vời rồi, mong mọi người thông cảm:3

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/5/17
    Thanh Trâm, TuanNguyen761, kiakia31122 người khác thích bài viết này.
  2. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn nhiều nhé, rất hữu ích :D
    Yaiba thích bài viết này
  3. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

Xin lỗi các bạn vì điều này, bộ brush sơn dầu bị lỗi, nếu bạn nào gặp lỗi thì đợi mình up lại link nha:">
  4. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

hoandsg thích bài viết này
  5. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

Mình up thêm ảnh minh họa nè:
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

đánh dấu.
    Yaiba thích bài viết này
  7. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Yaiba Quá tuyệt vời ! Cảm ơn bạn đã quảng đại, hảo tâm chia sẻ !
    Yaiba thích bài viết này
  8. Hanamie Mushroom

Hanamie Mushroom Mới đăng kí

Cảm ơn anh Yaiba rất nhiều, anh có cái bộ halftones của Kyle lun ko? <3 <3 <3
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/4/17
  9. Aqua la Mer

Aqua la Mer Mới đăng kí

có bản update mới không ạ? ._. đây đều là bản cũ, cũ lắm rồi...
  10. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

lí do tại sao chưa update có ở trong bài đó
  11. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

Bạn Hanamie Mushroom có hỏi mình về bộ halftone của kyle thì mình xin lỗi vì chưa tìm được:P
    Nhưng bạn có thể sử dụng bộ AD Screentones của Alex Dukal nhé, bộ này giống đến 90% bộ của kyle nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng nha:3
    Link tải đây nè : http://www.fshare.vn/file/E451HZCDLKU8
    bonus thêm mấy ảnh minh họa cho bạn tham khảo:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
  12. nhokan

nhokan Mới đăng kí

Bạn ơi bạn biết bộ cọ Marco Guadalupi không mình thấy cũng hay lắm, có chia sẻ cho mình với!!!!!
  13. Yaiba

Yaiba Thành viên cấp 2

xin lỗi bạn là mình chưa có tìm được, thông cảm chút xíu nha :P
  14. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn rất rất nhiều

Ủng hộ diễn đàn