Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các anh chị giúp em làm mờ ảnh xung quanh giống như trên video này với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi davidgavin, 15/12/15.

Lượt xem: 5,749

1. davidgavin Mới đăng kí

Như tiêu đề trên mấy anh chỉ giúp e làm mờ giống như video trong hình với ạ, e làm trên sony vegas ạ

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Photoshop mình giúp được.
    Pm skype: ducuong233 mình hướng dẫn cho
    Thân
    davidgavin thích bài viết này
  3. davidgavin

davidgavin Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nha, mình pm bạn rồi đó, mah trên pm sony vegas có làm được như vậy ko mấy bạn, giúp mình với ạ
  4. davidgavin

davidgavin Mới đăng kí

Up cho ai giúp e với ạ
  5. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

cái đó là hai lớp hình, lớp dưới làm mờ (blur) full màn hình, lớp trên tỉnh hoặc động nhưng chỉ một phần màn hình
    trong xử lý ảnh photoshop:
    tạo coppy layer ra 2 cái, chọn lớp layer dưới vào filter => blur => surface blur chỉnh độ mờ phù hợp.
    lớp thứ hai nhấn Ctrl+T kéo nhỏ khung hình lại. ok
    trong xử lí video bất kỳ phần mềm biên tập nào:
    trong lớp video chính chọn hình của lớp video chính, chọn blur
    lớp video thứ hai chỉnh nhỏ lại.
    hay trong proshow có cái này là effect không cần xử lý. chọn cái là ok luôn.
  6. davidgavin

davidgavin Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhìu nha, để mình làm thử em, mình tưởng sony vegas có chức năng như vậy nửa, có nghĩa là ko cần 2 lớp hình ấy bạn.
  7. Phạm Điền

mình không dùng sony vegas nên không biết, nếu nó là trình biên tập video thì có thể làm được vì đây là hiệu ứng thông thường mà
  8. davidgavin

davidgavin Mới đăng kí

Cảm ơn các anh . có anh chị nào rành về cái này ko giúp e với ạ, e đã thử những cách trên nhưng vẫn ko giống trong video mẫu lắm ạ
  9. Phạm Điền

đối với người biết thì cái này quá dễ và đơn giãn, còn với ai chưa biết thì nhìn cũng không hiểu là hiệu ứng thế nào. chờ ai hay dùng sony vegas vô chỉ cho bác nhé.
  10. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Trong Sony Vegas, tạo 2 lớp video, lớp dưới kéo to ra và thêm blur effect vào. Lớp trên nếu như trong ảnh thì đó là ratio video mặc định khi quay bằng đt nên ko cần phải thay đổi gì về thông số. Cheers

Ủng hộ diễn đàn