Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bac giúp em với : Em lưu hình ảnh cứ bị viền răng cưa ....

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DoGiang2031991, 18/3/15.

Lượt xem: 3,689

1. DoGiang2031991 Mới đăng kí

Em gặp Vấn đề khi lưu hình như sau...
    Khi dùng ps : Cho dù em vẽc hình bằng vector hoặc biến hình ảnh thành vector, dạng file chất lượng cao 300pp ( cao nhất đấy ạ ) Thì em save dưới dạng png vẫn bị vỡ hình.. vd : icon 140x14o px Có răng cưa ở viền ý ạ .
    Em chuyển sang dùng Ai ... vẽ icon mượt , đẹp nhưng khi em save nó ra ở dạng 72 pp cho đúng kích cỡ thì nó kém chất lượng . Save 300pp png thì nó to gấp 4 lần kích thước thật ... Chuyển sang ps để cắt đúng kích thước thì nó lại bị răng cưa...
    Bác nào giúp em với ạ .. hu hu hu
    Em xin đội ơn các bác:((:((:((:((

...
  2. DoGiang2031991

DoGiang2031991 Mới đăng kí

3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Mở file AI lên quét chọn nó, Ctr+C, mở 1file ps 140x140 pixel, Ctr+V rồi nó hiện lên cái bảng đó tích vào smart object, enter, rồi Ctr+T scale cho đúng kích thước.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. DoGiang2031991

Cảm ơn anh ... Em sẽ thử xem sao ạ
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

để khắc phục phần nào vấn đề răng cưa (bên PS) thì bạn hạ spacing của nét vẽ xuống càng thấp càng tốt.
    Chứ thật sự thì có 7000 dpi đi chăng nữa, PS cũng không thể cho ra ảnh vector được.
    140 x 140 khá nhỏ nên tốt nhất nên vẽ bên corel hoặc Ai khung 200 x 200, export ra rồi co lại 10% là vừa []---
  6. DoGiang2031991

Cảm ơn bạn ... Nhưng mình co lại nó sẽ bị sai lệc với bản thiết kế T.T hu hu hu em đi chết đây
  7. DoGiang2031991

8. Tiêu Diêu Hậu

Tiêu Diêu Hậu Thành viên cấp 1

Dùng Corel đi bạn. không gặp trường hợp này ^^
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Đưa cái hình lên cho nó trực quan, mọi người mới biết cụ thể vấn đề ntn.
    Mà cũng phải công nhận bạn giỏi thật, từ mấy bản pts gần đây mình muốn làm cho hình nó có răng cưa cũng ko được mà bạn lại làm được điều đấy :D
  10. DoGiang2031991

:( Em cũng kho biết nữa ,,,, hình đây nè 119Nw19.png
  11. DoGiang2031991

Mình kho biết xài corel t.T
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn