Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn ơi cái này là pts hay là mình làm được vậy ai làm được share mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi MrNew, 23/8/13.

Lượt xem: 4,865

1. dande

dande Thành viên cấp 1

Các chú phân cao thấp ở đây làm gì :)). Ai biết đến đâu nói đến đó. Mỗi người có một ý khác nhau. Có ai biết tuốt đâu :)). Thế mới phải đưa lên đây bàn luận chứ. Riêng anh thì cái gì chưa đúng cứ từ từ rồi sẽ đúng, cái gì đúng thì sạc gấp, nuốt vội :-bd.
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  2. _DKnight_

_DKnight_ Thành viên cấp 2

nguyễn huy bảo theo mình thì phơi sáng để iso càng thấp càng tốt để tránh noise, khẩu thì khép cỡ f8 trở lên, thời gian chụp thì ước lượng để vẽ xong là bao nhiêu.
    Theo mình thấy ở đây thì có thêm ánh sáng từ 2 bên nên cũng có thể sẽ khép khẩu nhỏ hơn tăng thời gian chụp
  3. àh......thì ra là vậy...thanks bạn nhiều nha _DKnight_
  4. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

5. Butterfly_Die

Butterfly_Die Thành viên cấp 2

Tốt nhất các bác cứ phải thử mới biết được,
    Bác cứ tầm tối tối, vác súng lên thành cầu, vỉa hè, đặt vững, set khẩu nhỏ, thời gian bình thường, iso nhỏ, chụp phát,....(ảnh tối mù, vài cái đốm sáng của đèn xe, bóng đèn, không có hiện tượng ánh sáng kéo dài)
    Set tương tự, thời gian trập trễ 10s, iso thường 800, chụp phát (ảnh đủ sáng, đèn xe như kéo dài ra, cái bóng điện lung linh như sao) ... cứ chụp đi rồi các bác sẽ biết, nó là kĩ thuật phơi sáng trên mạng hướng dẫn nhiều mà sao các bác cứ phải cãi như như thế... :-/
    Chốt: Hình trên của chủ top hỏi có thể chụp, xong rồi hậu kì và thành như trên được,( set all là không được) như hình trên, theo mình là pts nhiều hơn set vì nhìn mặt nước độ mịn vậy chỉ khoảng 3s tới 5s, như thế thì ánh sáng vẽ không thể kịp một dải trái tim dài thế, và nếu phơi lâu thì nhưng đốm đèn ở xa kia sẽ lung linh như sao luôn,... có thể bức trên làm như mình, chụp hậu cảnh, ghép người,... :-?... Mà sao chủ top không hỏi thẳng cái bác chụp ảnh này xem sao, có câu trả lời luôn mà,... Hết ạ, ^:)^
    nguyễn huy bảo thích bài viết này
  6. Kero VietDesigner

Kero VietDesigner Thành viên cấp 2

Mình đã thử làm như ảnh này về trước, tuy nhiên là trong điều kiện ánh sáng TỐI
    Còn nếu sáng thì bị noise vỡ mặt (chắc do không biết chụp :P)
  7. phải nói là chủ thớt đưa ra đề tài này "hot" thật làm cho cả diễn đàng học hỏi thêm nhiều thứ...thanks chủ thớt nha
  8. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

post thêm vài tấm cho xom tụ 8-}8-}8-}

Kero VietDesignerFurin thích bài viết này.
  9. zukiari

zukiari Thành viên cấp 1

thường thì khi phơi sáng người tạo ánh sáng mặc đồ màu tối để ăn nhập với nền tối, nên khi ra hình thì không thấy người + người đó vừa chạy vừa vẽ thì khỏi thấy luôn :v

Ủng hộ diễn đàn