Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các Bro đi trước cho em hỏi hiệu ứng trong cover của bác BKV là gì không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Soda192, 22/9/14.

Lượt xem: 3,096

1. Soda192 Thành viên cấp 1

Tình cờ em lục lọi flickr của bác BKV thì tìm thấy cái ảnh bìa Tháng 10 ;)) Nhưng do em là Newbie mới nên không biết làm thế nào để làm giống - nói thật là em nhìn qua chả hiểu chi cả :-s!!
    -Đây là ảnh bìa bác BKV làm , em muốn hỏi là mấy cái hiệu ứng kiểu bóng sọc sọc kia làm kiểu gì ạ ? Nếu anh/chị nào biết làm ơn nói rõ cho em với , em cảm ơn trước ạ :)
    -Em hỏi hiệu ứng này không có nghĩa là em ăn cắp bản quyền của bác BKV vì em rất thích cover của bác ý , em chỉ muốn học hỏi thêm nhiều các effect mới để trau dồi kiến thức photoshop ít ỏi của mình :)
    -Cảm ơn vì đã đọc những dòng này-

...
    lOky DKaty2309 thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

BKV Kìa cưng, có người cần cưng trợ giúp kìa :-"
    Katy2309Soda192 thích bài viết này.
  3. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Vũ nhiều fan hâm mộ thế :)
    Katy2309Soda192 thích bài viết này.
  4. Soda192

Soda192 Thành viên cấp 1

:-s Topic có vẻ hơi vắng nhỉ , có anh/chị nào giúp e không =((
    lOky D thích bài viết này
  5. Dũng Bệu

Dũng Bệu Thành viên cấp 1

Dùng B vẽ chứ làm gì nữa bác
    Soda192 thích bài viết này
  6. mono

mono Thành viên cấp 2

hình như dùng pattern ..........
  7. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

hình như là pattern cho shadow :D
  8. dangvanduc90

dangvanduc90 Thành viên cấp 1

pattern hoặc text thôi. brush cũng đc cơ mà hơi cực
  9. warcrary

warcrary Mới đăng kí

Cái background ở cái ảnh bìa kia fill thế nào nhỉ, ai giúp mình với.
  10. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

đơn jản nhất là tạo ra or down 1cái pattern có line xéo về rùi tô lên cái mảng đó thôi :|
    sau đó tạo cho nó 1cái mask rùi dùng brush che bớt đi để tạo dạng bụi bụi như vậy í
    Soda192mindnie thích bài viết này.
  11. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

cơ mà 3mảng đó đều nhau tăm tắp, cho nên chỉ cần làm 1miếng rùi copy làm 3 cái :v

bên mảng chỗ màu trắng, gồm cái ô(dù) mưa và mây thì cũng làm như vậy :v (or bạn copy nó ra 1layer riêng, sau đó click cho nó 2pát vào layer để mở layerstyles --> chọn mục pattern ovelay---> chọn patter dạng xéo đó, sau đó đưa layer pattern này xuống dưới rùi di chuyển nó ra để tạo dạng bóng )

Cái background thì tô màu sám rùi vào fillter --> noise --> add noise cho nó ới thông số nhỏ :v

đoán mò thui =,=
  12. Soda192

Soda192 Thành viên cấp 1

:) Cảm ơn mọi người vì đã q.tâm ạ , em sẽ thử từng cách xem ;;)
    lOky D thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn