Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các cao thủ 3ds max giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi huygo9x1, 12/9/14.

Lượt xem: 4,764

1. huygo9x1 Mới đăng kí

Hiện em đang làm bài tốt nghiệp đề tài mô phỏng công trình mà phần camera giới thiệu công trình em ko biết làm nên giờ nó loạn hết cả cái light lên :(( bác nào giúp em với.

...
  2. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Bạn làm với camera tỉnh (render hình) hay camera chuyển động (render film), rồi gặp vấn đề gì về camera, bạn nói rỏ vấn đề hơn hay post hình sự cố chứ bạn "loạn hết cả cái light" lên thế không ai biết đâu mà giúp.
    huygo9x1 thích bài viết này
  3. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Bạn nói suông thế có thánh xuống cũng pó tay chứ cao thủ nào mà giúp được.
  4. huygo9x1

huygo9x1 Mới đăng kí

i.imgur.com/QMONATA.png nó bị thế này các bác ơi! cái light của em bây giờ lúc sáng lúc tối đen sì như thế này ạ
  5. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Với các công trình ngoại thất render phim thế này bạn nên thữ làm bằng Lumion, làm quen chừng 1 tuần là ok, thao tác tạo camera chuyển đông đơn giản, render nhanh hơn max nhiều, chất lượng cũng tốt, các hiệu ứng (gió , nước , ánh sáng mặt trời, thời tiết ...) đẹp lung linh.
    Light bạn bị sáng tối trong view hay render ra bị, nếu trong view làm việc thì bạn thữ chon chế độ khác trong vùng perspective ( realistic + edged faces) , hình như chọn shadow thì fai.
  6. huygo9x1

huygo9x1 Mới đăng kí

em dow cái lumion như bác nói mà nó nặng quá :(
  7. Manok

Manok Thành viên cấp 2

uhm. đúng rồi, Lumion đang có phiên bản cờ rắc 4.5, nó đòi win 64bit, chạy khá nặng đòi card màn hình xịn, cái này chơi máy bàn mạnh mới kham nổi , nhưng bù lại nó đem lại hiệu quả và thời gian khá tốt.
    Nếu có ý định làm film thì đầu tư thữ đi bạn, không phí đâu.
  8. huygo9x1

huygo9x1 Mới đăng kí

em làm cái video cho phần giới thiệu của bài tốt nghiệp thôi :( bác chỉ cho em cách xuất file video từ máy quay trong 3ds max với :) em thiết lập camera với ánh sáng dc hết rồi mà ko biết làm thế nào để xuất video từ cái camera đấy cả :(
  9. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Bạn đã add camera chạy theo path rồi thì chỉ render thôi, bạn xem đã set key bao nhiêu, mặc định là 100. Bạn vào bảng render thiết lập chất lượng, kích cở khung hình....
    Ở bảng common Parameters bạn chọn về Range ( chỉnh lại số cho phù hợp với số key bạn đã set 0 - ?? )- Ở phần render output bạn chọn save file chọn đuôi avi rồi render là ra đoạn phim thôi.
    Các thông số bạn chịu khó lên mạng có hướng dẩn kỉ cách setup để ra phim chất lượng tốt.
  10. huygo9x1

huygo9x1 Mới đăng kí

thank bác Manok :) em chỉnh render rồi nó ghi time 20 giờ nên chắc em quay màn hình thôi ko render nữa. 1 lần nữa cảm ơn bác nhiều
  11. Doctor 3D

Doctor 3D Banned

Render mất 20 giờ là chuyện bình thường. Mình render cảnh phim nhẹ cũng 3 ngày. Có lúc 3 tuần phải chịu thôi :D
  12. Doctor 3D

Doctor 3D Banned

Đặt sáng xong nó tự dưng tối màn hình 3D lại thì là do chế độ tự động hỗ trợ xem trước tương tác ánh sáng trong 3D. Bạn bấm Ctrl L để tắt hỗ trợ này đi thì 3D sáng trở lại.

Ủng hộ diễn đàn