Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các pro chỉ cho em cách khắc phục brush bị vỡ nét với !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hoàng Minh Haha, 20/8/14.

Lượt xem: 6,550

1. Hoàng Minh Haha Mới đăng kí

Em đang tập sử dụng pen tool để vẽ trên máy nhưng cái brush nó cứ bị thế này mỗi khi em nét cong. Xin các pro thỉnh giáo cách khắc phục.

Em cảm ơn.

...
  2. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

bạn dùng ps, ai hay corel, mà đi line bằng pentool thì sao nó như thế này được 8-} trừ khi bạn dùng chuột quẹt cái là nó ra thế này thôi =)) nếu bạn dùng ai nó sẽ tự bo góc
  3. Hoàng Minh Haha

Hoàng Minh Haha Mới đăng kí

Đây bác ạ. Em cứ bị như thế này Thắng Bảo Chắc em sẽ thử xài ai

4. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

bạn kéo path, chọn kiểu brush rồi chạy là đc #-o
    nhưng mà cũng nên dùng thêm ai vì ai chuyên về vector hơn \m/
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Brush của thớt là mặc định?
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Dù Kun VietDesigner : Hình như đây là Cây Pencil, nét cứng, dù chủ thớt có chọn vào Bảng Brush, nhưng lại là lúc cây Pencil lồi ra, trước mắt, mà chủ thớt hok phát hiện ra, cứ nói đây là Cây Brush, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/8/14
  7. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Răng cưa do bạn chọn trúng Pencil, chọn lại Brush nha :D

tranvan.muon thích bài viết này
  8. Vrnc0218

Vrnc0218 Mới đăng kí

Của e cũng bị vỡ ạ. Mà e dùng brush tool ròo . Ac có cách nào khắc phục k ạ? =(
    Em vẽ wacom ạ
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vrnc0218: Lần 2 vẫn tiếp tục đăng hình sai!
    Vrnc0218 thích bài viết này
  10. Vrnc0218

Vrnc0218 Mới đăng kí

Em xin lỗi! Bây giờ e mới lên e k cố ý đăng sai mà!! byBZLPn.jpg
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Vrnc0218 : Hok móc vào mục Scattering, vì Scattering sẽ làm Brush giựt qua trái phải, như đường chữ Z Z Z , chứ nó hok cho Brush đi đường thẳng đâu.

Ủng hộ diễn đàn