Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các yêu cầu nhờ blend ảnh sẽ post vào đây, ko lập topic mới!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 19/2/13.

Lượt xem: 393,831

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@P4rker4lex : Cái topic này, là giúp làm free cho ai chụp chính mình, bị xấu, thì mình làm free cho họ, (mỉnh đã làm free cho các bạn nhiều lắm), còn hình này, rõ ràng là lấy hình hot girl trên mạng, làm với mục đích khoe bạn bè, "ta biết Photoshop nè ...", nói chung là tốn thời gian và công sức của các bạn làm giúp, chỉ vì đi khoe với bạn bè, này nọ, thì hok ai nhảy vào làm giúp nhé, topic này, đa số là làm cho chính chủ, hình hok đẹp, các bạn sẽ giúp cho đẹp lung linh ngon lành, free, hok làm với mục đích nhờ-vả ở đây, rùi đem khoe cho bạn bè ngắm chơi !
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/17
    pitlamgi thích bài viết này
  2. P4rker4lex

P4rker4lex Mới đăng kí

tranvan.muon Xin lỗi chắc có thể bạn hiểu lầm, mình chỉ được một người bạn nhờ chỉnh sửa giúp, còn hình thì mình không thể biết được là hình do bạn ấy chụp (vì bạn ấy bán quần áo online) hay download trên mạng
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Min Jury

Min Jury Mới đăng kí

Các anh chị giúp em với ạ. Tình hình là chủ nhật sau bọn em tổ chức lễ cưới ròi, nhưng đến bây giờ vẫn chưa nhận được ảnh cổng với album từ bên thợ chụp nữa:-s:-s. Liên lạc mãi không được em phải lân la bác google tìm người giúp đỡ và em biết đến group này, mong các anh chị nhiệt tình giúp đỡ em retouch va blend cho em cái hình để cổng với ạ, e sẽ hậu tạ sau. phía dưới là link hình ak
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/0B7kWTp_kEeyBSnBXU3I2QnZqbWc/view?usp=sharing
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Min Jury : e cứ ngắm nhìn cho đã trước đi, vừa ý thì lấy file gốc, (giá bèo chỉ có 20K Mobifont), vì còn có rất nhiều cao thủ phía sau đu gió bám theo sau làm hỉnh này, nên e cứ ngắm nhìn, từ từ chọn lựa, cái nào đẹp hơn, thì e lấy hình đó ! ha ha ! :))

Đúng ra, e phải cho ngày tháng, và 2 tên của e, thì a sẽ trang trí Fonts uốn lượn vào hình, sẽ mang kỉ niệm đẹp của ngày cưới, bi giờ, chưa có tên, nên a hok trang trí dc.

Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/17
  5. daigaitiensinhz

daigaitiensinhz Mới đăng kí

các đạo hữu giúp tôi lám cái logo này với.. màu nền chủ đạo là xanh lá cây.. cảm ơn
  6. phamhuyict.hn

phamhuyict.hn Thành viên cấp 1

Giúp mình tấm này nhé

7. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- @phamhuyict.hn: Lâu rồi không đụng vào pts nên ngứa ngáy khó chịu ngồi vọc thử. Máy e chưa cân màu nên chẳng biết nó có bị ám màu gì không, bác coi nếu thích thì lấy xài đỡ nha :))

Thần Bài thích bài viết này
  8. phamhuyict.hn

phamhuyict.hn Thành viên cấp 1

9. long99

long99 Mới đăng kí

Em có cái ảnh bị dính bóng do lúc chụp ko chú ý bây giờ mới phát hiện ra,qua đây nhờ các tay to trên diễn đàn xóa giúp vì trình độ bản thân ko đủ
    Em cảm ơn trước
  10. robocon

robocon Mới đăng kí

Mình k biết PTS, có vài tấm ảnh tốt nghiệp cần blend và retouch sao cho đẹp để in ra treo tường. Bạn nào giúp mình với. Cho mình xin mail để gửi qua nha vì ảnh hơi nặng.
    Mail mình: ducati899paginale@gmail.com
    Mình cảm ơn trước !
  11. nhathoang2205

nhathoang2205 Mới đăng kí

Tấm này khá quan trọng với mình vì nó là tấm duy nhất chụp với em Seiko5 trước khi em nó mất :(
    Mình muốn đăng ảnh A lên Instagram bằng kích thước 1x1 (Mình muốn vậy nên đừng bạn nào bảo sao k đăng ảnh dài nha :D ) nhưng khi đó sẽ gặp vấn đề là: mình chọn mặt đồng hồ làm trung tâm (Ở Insta có cái lưới, mặt đồng hồ sẽ nằm chính giữa cái ô vuông thứ 5 trung tâm lưới), vậy nên khi cắt thì sẽ mất phần ngón bên nằm bên phải ảnh. Nên mình muốn thu gọn cánh tay lại sao cho Ảnh A giống ảnh B để có thể dễ dàng cắt khung vuông và đăng lên Insta mà không mất thẫm mĩ.
    Mình cám ơn :D
    Mình đăng ảnh lên không được và cũng chưa đủ điều kiện để thêm link :(
    Ai chỉnh được chỉ ảnh gốc qua Email mình nhé: nhathoangtran.ete@gmail.com
    KhangHo thích bài viết này
  12. vomaitung

vomaitung Mới đăng kí

cho e hỏi cái histogram nó hiền như vậy là sao , có ai giải thích dùm để e hiểu được ko ạ,phần góc shadow màu đỏ là sao, phần góc hightligh màu xanh là sao ạ, giải thích cụ thể e cảm ơn ạ,

thứ 2, tấm hình này nếu chỉnh thì chỉnh làm sao ạ
  13. Thongoc567

Thongoc567 Mới đăng kí

[​IMG] [​IMG]
    Mọi người giúp mình chỉnh mấy hình này bầu trời với nước nó sáng đẹp hơn với ạ. Cảm ơn các bạn nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/8/17
  14. Thongoc567

Thongoc567 Mới đăng kí

15. Thongoc567

Thongoc567 Mới đăng kí

16. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

17. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

18. Thongoc567

Thongoc567 Mới đăng kí

Ngô Đức Huynh
    Danghg
    Mình cảm ơn hai bạn nhiều.
    Tuy nhiên mình cảm thấy ảnh vẫn sao sao ấy, nhất là ảnh thứ hai chỗ bể bơi. Màu của nước như vậy là ổn phải k? Cá nhân mình thấy nó vẫn ko được đẹp lắm ấy. Mà ko biết chỉnh ntn thì đẹp hơn.
    Ảnh đầu khi chỉnh cho xanh trời xanh đất nó lại làm mình bị vàng da.
    Thực tế mình cũng chỉnh màu rồi nhưng nó cũng gần giống như của Ngô Đức Huynh, bạn Danghg thì hơi sáng một chút
    Có thể mọi người thấy mình yêu cầu hơi lắm thì cho mình xin lỗi vì đã làm phiền mọi người.
    Thân ái!
  19. bol_pro

bol_pro Mới đăng kí

Mong mọi người giúp đỡ em Chỉnh mịn da và Blend màu bụi bụi giúp em ạ :D Em cảm ơn rất nhiều :D, Em cũng thử vọc vạch rồi mà chưa hài lòng lắm

20. nguyenjohn102

nguyenjohn102 Mới đăng kí

Lặn lội đọc mà không biết có box nào sửa ảnh thờ không nhỉ :( Có bác nào biết bỏ vết ố ảnh thờ giúp mình với.

Ủng hộ diễn đàn