Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách để bật chế độ Hibernate cho máy tính Win 7

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Jundy Devorn Stark, 8/7/14.

Lượt xem: 11,755

1. Jundy Devorn Stark Mới đăng kí

Chế độ Hibernate (ngủ đông) theo mình nghĩ thì thực sự khá cần thiết cho máy tính - đặt biệt là laptop vì khi sử dụng chế độ này máy tính sẽ tiết kiệm được một lượng pin kha khá mà khi khởi động lại máy thì tốc độ quay trở lại công việc còn dở dang là rất đáng kể ;)
    Việc khởi động chế độ này cho Window XP hay Vista khá đơn giản, nhưng theo mặc định, tính năng Hibernate lại không có sẵn trong Win 7.

Bước 1: Nhiệm vụ đầu tiên nếu muốn Hibernate có mặt trong tùy chọn Start Menu là phải kích hoạt Hibernate. Muốn làm điều này bạn phải mở elevated command prompt (một cửa sổ lệnh được mở với quyền admin).

1. Nhấn chuột vào nút Start, nhập cmd.
    2. Ô elevated command prompt sẽ xuất hiện. Nếu bạn làm đúng thì đường dẫn thư mục sẽ là C:\Windows\system32.
    3. Nhập powercfg –h on vào sau đường dẫn và nhấn Enter.

Thao tác này sẽ kích hoạt Hibernate trên Windows 7, nhưng mới chỉ là một nửa thôi nhé, bởi nó không cho phép bạn nhìn thấy Hibernate trong Start Menu đâu.:P

Bước 2: Tắt tùy chọn “hybrid sleep” trong Power Options
    1. Mở Control Panel –> Power Options.

2. Trong cửa sổ Power Options, chọn Change when the computer sleeps bên góc trái.

3. Bạn sẽ thấy cửa sổ như bên dưới này, nhấn vào Change advanced power settings

4. Bây giờ bạn sẽ thấy cửa sổ Advanced Settings. Chọn thẻ Sleep -> Allow hybrid sleep -> Off

Xong, bây giờ bạn có thể thấy Hibernate trong tùy chọn Start Menu rồi đấy.

Cảm ơn đã đọc topic dài dòng này của mình!:P

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/7/14
    Phạm Hữu Dưchipchipbmt thích bài viết này.
  2. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

Không liên quang nhưng máy của chủ thớt hình như ko phải dân đồ họa, vì chưa cài driver màn hình nhé :)) Jundy Devorn Stark
  3. Jundy Devorn Stark

Jundy Devorn Stark Mới đăng kí

nope, đây là mấy hình mình tập hợp lung tung trên mạng về chứ ko phải máy mình tanle123 nhé :D máy mình thì đương nhiên driver đầy đủ :D

Chỉnh sửa lần cuối: 7/8/14
  4. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

ố la la ố ố la la Jundy Devorn Stark máy bạn ko có card rời thì vẫn chắc k phải RÂN đồ họa roài. Đùa chút thui, cái hình trên vì chứ sleep nó mờ nên chưa cài card màn hình đó kaka

Ủng hộ diễn đàn