Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách Mở Ảnh Bằng Camera Raw Qua Filter Trong Cs6 Mà Không Cần Thông Qua Adobe Bridge

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nai Nhỏ, 25/6/15.

Lượt xem: 19,571

1. Nai Nhỏ Mới đăng kí

Tình hình là em chỉ mở được ảnh bằng camera raw thông qua bridge, mà hôm bữa em xem 1 cái tut nước ngoài em thấy nó mở ảnh bằng camera raw thông qua lệnh filter chứ ko cần thông qua bridge. e cảm thấy mở ảnh bằng bridge bất tiện cho những lúc em đang chỉnh sửa ảnh bằng pts giữa chừng, ko lẽ phải save lại rồi mới mở bằng bridge?
    Mọi người giúp e với, e cảm ơn!

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Có vài chiêu mở JPEG bằng Camera RAW :

Chiêu 1 :
    Thì hay nhất rùi, đó là bạn cài Photoshop CC, thì Camera RAW sẽ xài tự do, muốn xài thì xài liền, trong lúc đang làm cái Layer đó đó, nhảy wa nhảy lại, tự do luôn, (chứ hok phải như Photoshop cũ cũ, cho mở RAW 1 phát 1 lần, là hết đường sửa !

Chiêu 2 :
    Photoshop cũ, phải vào mục Edit, chọn Preferency, chọn File Handing, vào mục tên là Camera RAW, trong kia, chuyển mục JPEG thành [Automati open all JPEG], thì sau này, mở hình, sẽ luôn luôn nhảy vào Camera RAW. chú ý, nó chỉ cho vào RAW 1 lần 1, Enter, là "Bút Xa Gà Chạy Mất Tiêu", hok còn đường trở về đâu nhé ! ha ha ! :))

Chiêu 3 :
    Cài Plugin Camera RAW Filter, cho Photoshop cũ cũ, sẽ như là Photoshop CC, xài RAW tự do, nhảy ra nhảy vào 10 lần cũng dc, thêm Layer Mask sửa thoải mái luôn, như CC mình đã nói trên kia đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/15
    1993tantai, baobaothebatmanHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Nai Nhỏ

Nai Nhỏ Mới đăng kí

4. tranvan.muon

Nai Nhỏ : seo hok đặt [Auto Open all JPEG file] vậy ?
    Hok dùng, thì cài, cũng dc, nhưng mà, bạn phải để lại Emai dưới này, để các bạn giao lưu !
    (mình giao hàng, bạn lưu ! ha ha ! :)) )
  5. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

CS6 có thể dùng cách 3 không? Như hình này là họ cài plugin camara raw filter hở
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. tranvan.muon

hactyhon thích bài viết này
  7. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

tranvan.muon : Cám ơn bạn.
    Hôm qua sau khi rảo 1 vòng cũng như google tìm hiểu thêm thì buộc chơi PS CC. Rùi rốt cục download được bản 2015 cũng trên diễn đàn mình luôn. Cài xong giao diện nhìn kool kool.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn