Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách phân biệt ảnh đã qua chỉnh sửa hay không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi JayCarrick, 4/5/16.

Lượt xem: 2,203

1. JayCarrick Mới đăng kí

Chào cả nhà, mình xem hình này thì ko thấy gì khác biệt, tuy nhiên các pro có nhận xét gì ko?

Giả sử một số ảnh đã qua tách nền, và chỉnh blend màu cách nhận biết?

...
  2. nếu ảnh JPG thì có thể ko biết dc, nhưng với ảnh Raw ( CR2,NEF... ) thì quá dễ để biết
  3. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

à cái này hôm qua giờ đang tranh cãi trên FB, một số người cho rằng hình này là giả vì kiểm tra thông số thấy được xử lý trong PTS CS6 trong vòng 55s, Mình không nghĩ 55s không thể xử lý được 1 bức hình xanh toàn tập trở thành hình này hoàn hảo vậy dc, mọi người có ai làm dc ko?
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình sửa nó thành xanh trong 20s :)

JayCarricktranvan.muon thích bài viết này.
  5. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

6. JayCarrick

JayCarrick Mới đăng kí

LeCuong video vẫn có thể làm remake được (tùy độ khó) ,

tuy vậy nhìn vào càng thêm khẳng định bức đỏ chỉnh saturation lại rồi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn