Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo tia sáng mặt trời trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi fatcat54, 20/6/16.

Lượt xem: 4,748

1. fatcat54 Mới đăng kí

Nhờ các chuyên gia chỉ mình cách tạo chùm tia sáng mặt trời trong Photoshop, mình dùng CS4. Trước đây có học nhưng lại quên mất.
    Hình minh họa như ở dưới nhé.

Xin cảm ơn rất nhiều.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Để tạo tia sáng Mặt trời như trên ta sử dụng tới Shape có sẵn của Photoshop [Custom Shape Tool] (Shift + U). Hoặc có thể tự tạo ra bằng từ khóa "Starburst Effect"
    2. Để tia Mặt trời được xoáy tròn ta sử dụng hiệu ứng Twirl (Filter > Distort > Twirl).

fatcat54pham van thuy thích bài viết này.
  3. fatcat54

fatcat54 Mới đăng kí

Thks bạn Dù Kun nhé.
    Bạn có thể chỉ mình rõ hơn dùng shape như thế nào được không?
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Shape là một dạng tài nguyên có sẵn của Photoshop trên dạng vector. Có thể tự làm hoặc được chia sẻ trên internet với từ khóa về Shape các kiểu dạng khác nhau.

- Ta có thể thay đổi kích thước của nó mà không hề bị ảnh hưởng tới chất lượng của nó. Hơn thế thớt tự làm ra được một Shape bằng cách vẽ ra hoặc chuyển đổi từ vùng chọn từ một hình ảnh nào đó bằng tính năng Make Work Path của Photoshop.
    fatcat54 thích bài viết này
  5. fatcat54

fatcat54 Mới đăng kí

Mình làm được rồi. Cảm ơn bạn Dù Kun nhiều nhiều nhé
    Hồng Sơn thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn