Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tô màu như trong hình dưới đâyX

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Meowth, 16/10/14.

Lượt xem: 3,821

1. Meowth Mới đăng kí

Xin chào các bạn, mình đã xem qua các Tut tô màu rồi, nhưng chưa có kiểu tổ màu như thế này :( Nếu có thì các bạn cho mình xin link trong forum với, nếu hông thì cho mình hỏi để được màu như hình dưới thì tô bình thường rồi add texture hay sao? Nếu không thì nên dùng brush loại nào, bắt đầu tô màu đậm sang nhạt ra sao,... ^^ Các bạn cho mình xin ý kiến với, cám ơn các bạn nhiều ^^
    Ảnh của tác giả tamypu, nguồn deviantart

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Có thể dưới tác phẩm của tác giả anh ấy sẽ mô tả sản phẩm như thế nào,
    còn tác phẩm này được vẽ bằng màu nước, hoặc chì nước
    Có brush watercolor trên photoshop hoặc phần mềm chuyên vẽ corel painter, nhưng ko đẹp và tự nhiên bằng màu nước thực
    Meowth thích bài viết này
  3. Meowth

Meowth Mới đăng kí

Cám ơn bạn, trước đây mình có dùng thử qua brush water color rồi, nhưng k đẹp với ấn tượng lắm, chắc là do cách tô kém. Tác phẩm của chị đó nghe nói là vẽ trên máy tính :'( Nhìn kĩ thấy màu không trơn mà có chấm chấm trắng , ý mình làm sao tô đc như v ấy
  4. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

đây là màu nước tô thế nào được giống y hệt
    bạn dùng painter x3 vẽ màu nước cũng đk gần giống thôi
  5. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

pic như thế này bạn có thể vẽ bằng paint tool sai(nó có texture và brush để vẽ dạng này thì phải. bạn thử xem mấy tut của nó xem) mình dùng pts để vẽ nên rõ lắm
  6. Meowth

Meowth Mới đăng kí

Cám ơn mấy bạn nhiều, để mình tô thử rồi xem kết quả thế nào ha ^^
  7. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

ai làm jùm bài tut đê :P
    wả là mình ko bit làm =,=!
  8. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

@noname_0 mềnh vẽ đc thôi chứ hèm biết viết tut @@ vì mỗi người vẽ 1 cách khác nhau nên tut cũng không rõ ràng mà @@ chủ yếu xem mấy tut cơ bản về trộn màu/ sáng tối/ dùng texture và các tools rồi tự tùy chỉnh theo cảm nhận thôi @@
  9. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

khó thế nhể :v :v

nhưg có vẻ là rất tỉ mỉ :|
  10. Meowth

Meowth Mới đăng kí

hantiun :vậy bạn chỉ cho mình loại màu như trong hình là brush water color hay oil và sử dụng loại nào thế ? :(
  11. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

mình nghĩ ở đây xài pant tool sai :-?

Ủng hộ diễn đàn