Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần Giúp Đỡ] Đi xe máy xuyên Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi chuot406, 24/7/13.

Lượt xem: 4,184

1. chuot406 Thành viên cấp 2

Dear all,
    Số là mình đang có thời gian rãnh sau khi nghỉ việc, ấp ủ giấc mơ làm 1 vòng Việt Nam sau khi bắt đầu 1 công việc mới, 1 khởi đầu mới.
    Vậy là mình đã chuẩn bị để thực hiện việc thứ 2 trong năm nay(nam nay có 3 mục tiêu, đã làm 1, đi xuyên Việt là 2, xong thì chỉ còn làm cái thứ 3 là thõa mãn :) ). Mọi thứ cũng đã chuẩn bị đầy đủ, , hành trang , xe cộ, cung đường đi ..v..v..
    Nhưng có 1 vấn đề đau đớn mà mình đang gặp phải, là từ Sài Gòn ra đến Đà Nẵng thì mình có thể bảo đảm(đường đi quen thuộc, địa điểm ngừng nghỉ, bạn bè giúp đỡ. nhưng từ khu vực Huế -> Hà Nội thì mình mù tịt :(( ) Trước nay cung có ra các tỉnh phía bắc đi công tác, nhưng toàn đi máy bay + ngắn ngày nên cũng ko có kinh nghiệm gì. Gọi là mù đường, mù thông tin cho nó nhanh.
    Vậy có mem nào ở diễn đàn của mình ở các tỉnh thành ngoài phía đó giúp đỡ mình được ko ạ :D :D :D
    Mình thì chỉ đi 1 mình, 1 xe máy, 1 balo đồ đạc, 1 cây viết chì, 1 cuon giấy vẽ. hết. chẳng có máy chụp hình =)) =)) ...vì chẳng thích chụp hình, thích lưu giữ khoảnh khắc bằng mắt vs bằng giấy vẽ thôi :P. Nên mem nào có lòng tốt có thể cho mình ngủ ké 1 đêm ở các tỉnh từ Huế -> Hà Nội không ạ. vs có ai rành đường xá ngoài đó thì hướng dẫn giúp mình cung đường nào từ Huế ra Hà Nội (ăn uống, ngỉ ngơi giữa các chặng..v..vv)
    Mình cũng tìm thông tin trên các diễn đàn phượt, nhưng thú thậtt là mình ko thích cái giới phượt theo đoàn, chỉ thích đi 1 mình. và thông tin thì cũng lung tung. cung ko nhờ giúp đỡ được. chỉ có chơi trên fr mình nên mới mang cái này lên cho mọi người góp ý thôi ha. =))
    Mong ý kiến đóng góp + giúp đỡ từ các bạn như mua rào mong nắng lên. Dạo này SG mưa dầm hoài.:(( :(( :((

...
    Nguyễn Tất Thắng, pitlamgi, mgr3 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác được đi đây đi đó chụp choẹt sướng thế =((
    chuot406 thích bài viết này
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

cho em theo a với, cầm tay anh em khẽ nói...........! :))
  4. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Thiên Ma à : Mình là mình dị ứng vs máy ảnh. ko thích nên chẳng chụp đâu. :D :D mình thích vẽ lại cảnh hơn là chụp lại cảnh :* :*
    Tâm Hà iu dấu, đi vs anh ko ko, chỉ 2 chúng mình mà thôi. =)) =)) =)) a hứa sẽ ko dẫn em qua Lào bán đâu :">
    justakidTâm Hà thích bài viết này.
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Tâm Hà chuot406 Tài trợ neptune đây :">
    PS: Có 1 con đường, mang tên là dầu ăn,...
    RainyWarriorTâm Hà thích bài viết này.
  6. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Cứ đường 1 mà đi thôi bác, mang theo cái pns vừa đi vừa chụp về cho ae hóng :3
  7. chuot406

Mezzazzy ui: biết là đi theo ql1, lạc đường thì chắc cũng ko sợ vì cũng có ggmap. cơ mà...chỉ đi như j thì cũng chưa thích lắm bác ah. em là em muốn đi lòng vòng cơ. hơi xa..xa 1 tẹo, nhưng chắc thú vị hơn. :D hehe, tính em là điên điên khùng khùng: 1/2 là sợ nhàm chán, 1/2 lại sợ bất ngờ mới mẽ, nói chung là càng có nhiều thông tin càng tốt bác ơi. vd đi qua Vinh thì nên ghé lai đâu đó hcoi7 hay ko, hay là đi luôn, để dành sức tới Thanh Hóa hay nghệ tĩnh gì đó...bla..bla... các bác cứ góp ý, em ghi nhận
    luisleo29 à, mình vs Bạn Hà Thị Tâm thì cũng còn gì nữa đâu mà phải cần neptune cho nó mất cảm giác. cứ tự nhiên cho nó thốn..mới vui =P~=P~=P~=P~=P~
    Tâm Hà thích bài viết này
  8. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

"chẳng thích chụp hình" Vì cái câu này của chủ thớt nên e quyết định ko mời chủ thớt bún thang Hà Thành khi ra đến Hà Nội :3 :3
    Tâm Hàchuot406 thích bài viết này.
  9. Ryan Mai

Ryan Mai Thành viên cấp 2

Bác sướng nhỉ??! Con gái nên chẳng dám đi như vậy :D
  10. SangĐoàn

SangĐoàn Thành viên cấp 1

chúc bạn 1 chuyến đi thành công !
  11. chuot406

thanhluan iu dấu: sở thích có thể khác nhưng tính cách có thể giống muh, sao bác lại từ chối cơ hội dẫn em đi ăn bún thang j, ngoài Hà Nội mình có nhiu em dễ thương lắm, vô tình mình có thể giới thiệu vs bác thì sao. hehe, đã từng ăn bún thang ở Thái Hà, khúc gần siu thị thegioididong. kết luận 1 câu là ăn giống như Cao Lầu vậy, lúc đang ăn thì rất ngon, muốn chơi thêm tô nữa, cơ mà 1h sau thì quên mất mùi vị. ẹ...:)) :))
    thanhluan thích bài viết này
  12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cũng thèm đi 1 chuyến như vậy, chắc ráng thu xếp làm 1 chuyến với vợ quá :))
  13. chuot406

Bác Phạm Hữu Dư à, em là ko đồng í vs bác roài, đi như j với vợ nguy hiểm lắm. có chuyện gì thì mệt nữa, ko an toàn vs lại, đi vs vợ khó muh phá lắm bác Dư ơi =)) =)).
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Có gì đâu mà nguy hiểm nhỉ :D
  15. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

nhớ nhé, nói dẫn e theo đấy
  16. centergraphic

centergraphic Banned

ok bạn ra tới Huế:) tôi sẽ giúp đỡ
  17. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

chuot406 đừng lấy các bạn nữ xinh xắn ra dụ em, ngoài này các bạn ý càng xinh đẹp thì càng nguy hiểm theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng :))
    Bác cứ ra đi rồi e sẽ sẽ tình nguyện dẫn bác đi ăn cái gì đó của Hà Nội mà bác chưa được ăn :))
  18. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Gì chứ ăn uống, xó xỉnh nào thanhluan cũng biết, hỷ? :))
  19. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Cứ thẳng quốc lộ 1A mà quất bạn ơi. Mình có thể chỉ đường cho bạn từ Quảng bình ra tới HN. Riêng phần nghệ An và Thanh Hóa đang làm đường AH1 nên sẽ khó đi và dễ tắc đường cũng như có chút nguy hiểm cho xe máy.
    Nguyễn Tất Thắngchuot406 thích bài viết này.
  20. chuot406

Bác anhlabeu ơi, bác có lòng thì type giúp em luôn trong thớt này đi ạ.... e iu bác lắm lắm luôn ^^!

Ủng hộ diễn đàn