Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Bilard, 15/6/15.

Lượt xem: 1,865

1. Bilard Mới đăng kí

Mình có vài câu hỏi nhờ mọi người giải đáp giúp.
    Có thể dùng illustrator để thiết kế giao diện web ?
    Thỉnh thoảng mình nhấn nhầm nút nên hiện background màu trắng. Mất luôn khung bản vẽ trong illus. Không biết làm sao.
    Làm sao để khóa một đối tượng khi dùng align . Ví dụ căn vào giữa thì toàn bị cả 2 dịch chuyển.
    Mình rất cảm ơn >:D<

...
  2. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

like nếu bạn thấy nó đúng
    doanrockBilard thích bài viết này.
  3. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

lý do cả 2 đối tượng bị duy chuyển là bạn đang align 2 đối tượng vào artboard chứ không phải object hảy làm theo hướng dẩn trên.
    Bilard thích bài viết này
  4. Bilard

Bilard Mới đăng kí

Bạn hoagao hướng dẫn rất dễ hiểu.
    Mình làm được rồi. thank bạn nhé :D
  5. Earl Grey

Earl Grey Thành viên cấp 1

Trả lời cầu hỏi thứ nhất của bạn, Adobe Illustrator (gọi tắt là Ai cho tiện) hoàn toàn có thể thiết kế được website, làm rất tốt là khác. Vấn đề duy nhất của nó là hơi khổ cho bên coder sau này, nhưng kệ đi, miễn sao mình làm tốt nhất. Ai được thỏa sức hơn bên Ps rất nhiều. Mình chỉ dùng Ps để sửa ảnh hay dựng mock-up, còn lại phần lớn là dùng Ai.
  6. Khương Lê

Khương Lê Mới đăng kí

Cho mình ké topic của chủ thớt tí:

Mình có 1 file down trên mạng về nhưng nó là RGB, khi mình chuyển sang CMYK thì bị lỗi. Anh/chị nào biết cách thì hướng dẫn cho mình nhé.

Hình gốc RGB 016E7za.png

Hình đã chuyển sang CMYK NnihKe4.png
  7. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

1- Phổ màu CMYK thấp hơn RGB nên khi chuyển hệ màu sẽ ko tươi như ban đầu.
    2- Các blend mode trong CMYK bị hạn chế rất nhiều so với RGB.
    => khi bạn chuyển hệ trực tiếp như vậy sẻ ra lỗi trên.
    --------------------------------------------------------------------------------------------------
    Khắc phục:
    Trước khi chuyển sang CMYK bạn xác lập kích thước, các đối tượng trong file cần dùng. Sau đó Rasterize thành hình ảnh là xong.
    BilardQuốc Tâm thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn