Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn làm layer cong theo chai/lon nước

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi donggioi, 30/10/15.

Lượt xem: 3,360

1. donggioi Mới đăng kí

Mình đang tìm hiểu về photoshop, cách làm layer đè lên các mặt phẳng như poster hay bức tường thì làm được rồi mà tìm hoài ko thấy cách làm layer cong theo bề mặt lon nước như này
    PS: mình ko hỏi về mockup đâu nha, mình muốn tự làm trên bề mặt sản phẩm khác
    cảm ơn các bác trước :D :D

...
  2. pimpo119

pimpo119 Thành viên cấp 2

Cái này là 1 câu chiện dài đó thím...lười vik lắm...:))
    donggioi thích bài viết này
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn thử xài Free Transform đi! Nắn nót 1 tý chắc ổn hơn đấy!
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/10/15
    Hồng Sơndonggioi thích bài viết này.
  4. donggioi

donggioi Mới đăng kí

pimpo119 vậy cho mình hỏi làm như thế thì dùng chức năng nào của Photoshop để mình đi nghâm cứu :D
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Ctrl + T và chuột phải nhé :)
    trinhpapadonggioi thích bài viết này.
  6. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

mình chỉ biết dùng Ctrl + T rồi chỉnh tay cho bo lại ,
    tuy thủ công nhưng làm vậy mới đẹp đc
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sử dụng Mockup đi cho nhanh, dành cho những bạn nào lười :-"
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Vì bạn ý đang tìm hiểu nên cần chăm tý chứ kiểu như ae mình thì xài mockup là chuẩn rồi Dù ơi! :v
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Các bạn nói chung chung về Free Transform (Ctrl T), thật ra, chủ thớt vẫn chưa làm ăn dc gì đâu, mình chỉ chủ thớt rõ hơn nè :
    1. Khi bạn làm xong 1 hàng chữ, hoặc 1 mẫu hình, còn bằng phẵng, mà bạn muốn dán nó vào 1 cái lon cong quẹo, sao cho hình mới làm, nó uốn lươn theo cái lon, thì bạn lên mục Edit, chọn mục Warp, trong kia, chọn cái "Arch", thì sẽ có kết quả uốn vòng, đúng theo cái lon. hok cần "móc cúp", hay "móc lon" gì hết cả. :))
    khoianha10 thích bài viết này
  10. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

một chuyện khó nhằn, chai ly lon nồi nêu xong chảo, ko biết tại sao lại thích add hình lên đó, khó hiểu
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@NavTran : Bạn nói là bạn đang "Khó hiểu" chuyện này àh, mình giải thích cho bạn hiểu nhé :
    Vài tháng trước, Ở vài siêu thị lớn TPHCM, Hãng CoCaCola có 1 dịch vụ mỗi khách hàng siêu thị, đều tặng miễn phí 1 lon Cocacola, in tên mình (hoặc người mềnh iu ...), lên cái lon Cocacola, trang trí rất đẹp, để mỗi người giữ 1 lon làm kỹ niệm "tềnh iu đẹp", bất cứ khách hàng nào vào siêu thị đó mua 1 món hàng, có phiếu thanh toán, là có tặng 1 lon, và sau 1 tuần, lại dừng liền cái dịch vụ đó, như vậy thì ai đã có cái lon với cái tên đó, sẽ thành 1 kỹ niệm có 102, (có một không hai), mình cũng có 1 cặp, với tên của vk-ck mình, tung lên Facebook, ai cũng khen rất dễ sương, đẹp, mình làm ... thì không ai nhìn ra dc, đó là bằng pts, ha ha ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 31/10/15
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn