Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần mọi người góp ý LOGO đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Virvi Pham, 7/10/15.

Lượt xem: 2,329

1. Virvi Pham Thành viên cấp 1

Đây là LOGO đầu tay cũng như là bài tập của em mong mọi người góp ý ạ.
    Ý tưởng nó là một chiếc loa ạ.
    Dàn trang.

...
    StickPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Ok, Logo đầu tay như vậy là đẹp rồi.

Theo tôi bạn có thể giản lược bớt các chi tiết nhỏ ở hình cái loa chét và cái loa bát đi, không nhất thiết phải vẽ đầy đủ các chi tiết nhỏ. Các chi tiết này khi in ấn và làm bảng biển rất khó. Cụ thể:

1. Bỏ 4 chấm nhỏ mầu trắng ở loa chét đi (loa nhỏ).

2. Bỏ vòng tròn thứ 2 từ ngoài vào (ngay sau vòng tròn màu đen) của loa bát (loa to). Thực tế các kích thước nhỏ của logo đã gần như không nhìn thấy vòng tròn này rồi. Vậy bỏ đi cho đỡ rối.

3. Phần chữ Foxes đang lấn át biểu tượng, chưa cân đối (chữ to quá so với biểu tượng). Vậy nên điều chỉnh lại cho hài hòa.
    Virvi Pham thích bài viết này
  3. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

Phạm Đình Thắng có lẽ em nên bỏ nhưng chi tiết nhỏ ạ, nhưng phần chữ là điểm nhấn chính ạ. Nếu cho chữ bằng với biểu tượng trông hơi kì ạ.
  4. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Bạn thử bỏ cái vòng tròn nhỏ và 4 chấm tròn rồi cho cái loa to vào giữa hình chữ nhật xem. Và cho chấm tròn màu trắng to hơn nữa bởi trong logo kỵ các chi tiết nhỏ, nhỏ sẽ khó cho in ấn và sử dụng nơi khác. 2 stroke cũng nên to hơn tý
  5. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

ý kiến cá nhân sao bạn ko vẽ chư O thành cái loa ý :)
    thú thực lần đầu nhìn qua mà chưa đọc text mình tưởng b vẽ cái máy ảnh
    Kings thích bài viết này
  6. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

lấy thêm kinh nghiệm nên các bác cứ góp ý ạ.
  7. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Tối giản chi tiết cái loa đi thì đẹp hơn đó bạn.
  8. Kings

Kings Thành viên cấp 2

hungdang16 thích ý kiến của bạn.
    Mình cũng nhìn ra được dấu mũi tên giữa chữ O và chữ X :))

Ủng hộ diễn đàn