Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần mọi người hướng dẫn encode video bằng Megui

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi MrTan, 16/11/13.

Lượt xem: 6,073

1. MrTan Mới đăng kí

Mong mọi người hướng dẫn mình encode sub vào video đã có hiệu ứng.Mình làm xong toàn bị lổi mất âm thanh,không biết nó bị thiếu phần mềm nào nữa.Để encode sub vào video cần những phần mềm nào mọi người hãy cho mình xin đường link luôn gì mấy cái hôm bữa làm hoài ko được xóa hết rồi.Muốn làm 1 cái tặng cho Gấu mà thấy khó xơi quá:).Cám ơn mọi người trước

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bạn thử xem qua hướng dẫn này chưa, mình thì mình chưa xem, ko biết bài hướng dẫn trong này phần setting có khác với cách setting megui của mình ko, nếu bạn làm theo ko đc thì cứ hỏi ở đây hoặc teamview mình giúp 1 tay nhé ;)

pitlamgiMrTan thích bài viết này.
  3. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Megui lúc gắn sub cứng (hardsub) thì đâu có nhạc đâu bạn... Bạn phải mux thêm nhạc vào nữa mới được nhé bạn ^^ Yên tâm vì thế nào clip bạn cũng có nhạc thôi. Còn hướng dẫn thì bạn chịu khó google hoặc youtube nhé ;)
    MrTan thích bài viết này
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình toàn dùng Vitural Dubmod, rất ổn mà. :)
    Add video + sub, render là xong.
    MrTan thích bài viết này
  5. MrTan

MrTan Mới đăng kí

Mấy hôm nay bận không vào diễn đàn;).Hôm nay vào ghi vài dòng cám ơn Đoilơ ViệtDesigner và Paygate591đã hướng dẫn chèn sub vào video bằng phần mềm Megui và mình đã làm thành công:D.Thật tuyệt vời cám ơn mọi người nhiều>:D<
  6. MrTan

MrTan Mới đăng kí

Cho hỏi 1 câu nữa nghe:).Video mình làm có đuôi là AVI cũng HD 720 nhưng khi úp lên Facebook nó không rõ lắm .Có cách nào cho nó sắc nét thêm tí không mọi người
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Up lên khi xem có chọn chất lượng HD ko bạn ?
  8. MrTan

MrTan Mới đăng kí

Mình chỉ úp bình thường.Mà mình cũng đâu có thấy chỗ nào để chọn HD đâu bạn.
  9. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

thớt nên encode bằng formatfactory
  10. uchiha kiler

dùng format factori rất đơn giản cho những người mới làm sub như bạn. encode cực nhanh. chúc thành công
    MrTan thích bài viết này
  11. MrTan

MrTan Mới đăng kí

Mình có là thử rồi bạn mà toàn bị lổi.Bạn có thể hướng dẫn mình được không
  12. Furin

Furin Thành viên cấp 3

@@ Tìm trước khi hỏi chứ :D:D
  13. uchiha kiler

thử làm như hình. nếu không được sẽ có video hướng dẫn cho bạn
  14. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

bạn nhìn lại đi nhé ^^ Trong khung xem video đó... Sẽ có chữ HD để chọn chế độ HD hay không ^^

Ủng hộ diễn đàn