Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần người chỉ giáo về Adobe Flash

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Cậu Út, 23/9/12.

Lượt xem: 2,276

1. Cậu Út Thành viên cấp 1

Anh chị em có ai đang quan tâm về Thiết kế, Lập trình Web không, mình đang làm cái Web, mà hiện tại muốn làm cái flash chuyển hình có mục chuyển ở dưới (Pre 1 2 3 Next) cái đó phải gõ code, mà mình thì đang tự học nên thấy hơi khó, với lại tìm trên mạng thì không có cái mục đó....Nên rất mong được chỉ giáo....Cảm ơn ạh

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình thì ko quan tâm về lập trình web lắm! cơ mà mấy cái action script trong flash thì cũng biết chút ít! Hem khó lắm đâu!
    ở cái nút chuyển ví dụ như nút 2 mình sẽ chuyển tới frame số 2 để sang ảnh số 2 nhé!
    Thì cái nút đó ở frame 1 mình vào phần code và gõ sự kiện cho nó!
    on(press){
    gotoAndStop(2);
    }
    Nghĩa là nó sẽ bắt sự kiện khi nhấn vao nút đó và chuyển sang frame số 2 và dừng tại đó...Tương tự như các nút khác!
    P/s: Nhưng nếu muốn làm slide chuyển hình trong web, mình khuyên bạn nên dùng jquery! K nền dùng flash...

Ủng hộ diễn đàn