Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần thiết kế Logo, Name Card (có trả phí)

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi TA Nguyễn, 21/3/16.

Lượt xem: 6,486

1. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Công ty của mình đang làm mới hoạt động đc có mấy năm thôi nhá! Thiết kế cũng cùi chưa có dám nhận cái giá cao quá như của cty bạn vns.kinhdoanh7 hoạt động 7 năm.
    Mà nếu đã hoạt động 7 năm mình xin lỗi bạn chứ cty bạn sắp phá sản à? vơ bèo vạt tép thế? trên 2 năm đứng đc ít nhất cũng có khách hàng và có uy tín, 7 năm vẫn còn phải lọc cọc thì mình xin lỗi chắc cty bạn có vấn đề :v
    Mình dám chắc 1 logoname card giá freelancer giờ làm chuẩn bèo cũng 3 triệu chuyên nghiệp người ta ko làm lẻ mà làm thành bộ ít cũng trên 8 triệu.
    Cá nhân công ty mình, việc cũng rảnh nhiều khi thiết kế bị hết việc sếp bắt ngồi vẽ bậy vs ngồi xếp hình, cũng ko dám nhận làm lẻ lẻ như cty của bạn đấy.
    Càng nói càng lỗi bạn ạ. :v
    Vơ bèo vạt tép vãi cả beep, khuyến mãi in ấn nghe còn có lý như in 1k bộ stationery thì miến phí thiết kế còn nghe hợp lý đây khuyến mãi thiết kế logoname card giá 1.6 triệu :v
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

phankien9x Chi dữ vại bạn. Bình tĩnh, tự tin ko cay cú.:v
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

âm thầm, chịu đựng trả thù sau :v
  4. phankien9x

Em đang rất là bực cái vụ giá rẻ như này bác ạ!
    Nhận đc 1 vài show kiếm tiền ăn nhậu làm brand giá em cao chẳng nói, toàn bị so sánh, mặc dù em cũng ko dám nhận là em làm đẹp cỡ nào, nhưng giá nó vậy rồi làm hay ko thì tùy hỉ.
    Mà 3 hôm nay 3 4 ông người quen của em đi mấy cty thiết kế giá rẻ hơn xong ko ưng đc bỏ ko làm quay qua kêu em làm rồi lằng nhằng mấy bữa rày!
    Brand chứ có phải ứt đái gì đâu mà làm cho rẻ vô rồi ăn hại tới cả cái mồm của em ức vồn bác ạ
  5. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Vì thớt mà các thánh bắt đầu quoặc nhau. tài nhỉ :))
  6. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

nghề design em mạnh dạn dự trong vòng 10 năm nữa sẽ phát... nhưng mà là phát rầu :P
  7. phankien9x

bực lắm bác ơi!
    thử làm brand ở nhà đi gặp mấy thánh kiểu, anh cũng mới tìm hiểu công ty này công ty kia làm brand rồi giá như này như kia, không thì mang thiết kế của bên đó qua mình chỉnh sửa!
    Cảm tưởng như kiểu mình là con gì ăn cái sản phẩm gì của người ta ấy, khó chịu vồn.
    Giá cả như nào tùy hỉ các thánh ấy, nhưng cũng nên làm ăn có trách nhiệm, và rồi thì đây cũng ko phải chỗ của mấy công ty vào mà sale mà. :v
    em quan tâm về vấn đề giá cả, rồi nhờ vả này lắm, nghề nó sắp ngấm vào tới người rồi, sắp bị vợ lấy nữa nên sợ bị đói lắm bác ơi
  8. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Hiện giờ 1 số người vì tham vài đồng bạc mà hạ thấp nghành nghề của mình.
    Chính từ xuất phát từ những top nic nhờ vả kiểu rẻ mạt. cạnh chanh nhau kiểu này có nghĩa là dìm nhau xuống, hạ thấp bản thân. học cái nghề này tốn biết bao nhiêu tiền để rồi phải cạnh tranh nhau từng xu 1. không đáng chút nào.
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đúng là có phần ức chế ko hề nhẹ với kiểu đi mấy công ty rồi ko ưng ý và quay lại chỗ mình. Có cty 1 khí đã đi mà quay lại là họ không còn hứng thú muốn làm nữa vì cái gì cũng có giá trị của nó.
    Bị hành nữa, đắng hỉ :v
  10. phankien9x

Đúng ra thì cũng ko đến mức em cay đắng vậy đâu!
    Mà mấy ông nội khách từ mấy cty như vậy cứ thay nhau chào hỏi em vs cái giá dưới 5 triệu 1 bộ brand, không thì nhờ chỉnh sửa nhanh từ thiết kế của mấy cty này làm em ớn quá.
    Sáng ra đi làm thì ăn hành vs ý tưởng bay bổng của ông nội trưởng phòng rồi về đến nhà lại lằng nhằng nữa, muốn banh não.
  11. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

hiểu cảm giác của bác phankien9x. Mệt thấy mẹ :v
  12. phankien9x

Em có khi em phản ứng còn nhẹ ấy!
    Giờ mà có bác nào làm chuyên nghiệp brand vào thấy cái giá chắc mấy má ấy chửi thề luôn
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

14. RickyZ

RickyZ Thành viên cấp 3

K.Trang thích bài viết này
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mà thôi mấy bạn ạ, người ta ra giá như vậy có rẻ không làm thì cho qua đi, bựt chi nóng nổi mụn đó :))
  16. phankien9x

Ủa chứ em cũng vậy mà bác K.Trang
    Chỉ là em bao lô thêm mảng in ấn và làm bậy thôi mà :v
  17. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

cái làm bậy nguy hiểm nghe thím phankien9x
  18. phankien9x

Chắc ChestnutVN làm bên agency
    Em thì sáng làm chuyên về in ấn tư vấn vật liệu in, thiết kế in 1 màu 2 màu, 5 màu, các kiểu các thể loại, tối tối làm brand rảnh rỗi thì làm bậy (chụp nude (dẫn model vào khách sạn sau đó ấy ấy ấy ấy rồi về), siêu thực, nặn đồ chơi, tạc đồ chơi sau đó gắn cảnh chụp chơi, thiết kế các sản phẩm tự chế trong việc chụp ảnh, hay studio thu nhỏ)
  19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

à há, Thớt người ta mà mình vô chém bấy nhầy.
    giaphu_design nói đúng rùi đó.
    Gia Phú thích bài viết này
  20. phankien9x

Ai bảo các bác vs em bị rảnh chi?
    Mà làm văn phòng phải có tiếng lách cách chuột chém gió tơi bời thì cuối tháng mới có thưởng chuyên cần các bác ơi!

Ủng hộ diễn đàn