Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn mua máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi HieuPham273, 6/11/13.

Lượt xem: 2,176

1. HieuPham273 Thành viên cấp 2

Điều kiện kinh tế hạn hẹp, em tiết kiệm được khoảng 11 triệu sau khi tìm hiểu và phân vân về nhiều dòng canon em đang muốn mua body 550D và thêm 1 lens nào đấy trong tầm tiền ạ. Các bác tư vấn giúp em với, hoặc là có phương án nào tốt hơn không để vừa thỏa mãn đam mê chụp ảnh phong cảnh, chân dung...và để dần học thêm về nhiếp ảnh nữa.
    Thanks mọi người nhiều, rất mong được mọi người giúp đỡ. :)

...
  2. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

lens kit + 50 1.8
    HieuPham273 thích bài viết này
  3. HieuPham273

HieuPham273 Thành viên cấp 2

4. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

550 giờ không còn hàng mới, nếu mua 2nd mình vote cho bạn bộ 40D+lens fix50/f1.8 hoặc kit 18-55. Nếu cố thêm 1tr nữa có thể hốt được cả 50D cho mới :)
  5. HieuPham273

Vâng.cảm ơn các bác.em cũng thấy bảo 50f1.8 chụp chân dung tốt, chụp phong cảnh thì thế nò ạ?
  6. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Phong cảnh kiểu chung chung thì:
    - 50 + chân máy: chụp pano
    - Còn kit thì cứ 18 mà chụp.
  7. tuewru

tuewru Mới đăng kí

Mình mới quất D90 2nd 50 1.8 + 18-70 chụp ngon lắm bạn à
  8. HieuPham273

bạn mua hết bao nhiêu vậy?
  9. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

40D + 50 1.8
    Hết.
  10. HieuPham273

@ryanlm lee: e cũng suy nghĩ rồi quyết định cuối tháng lấy em 40D vừa hợp kinh tế vừa chụp tốt.rồi dần dần sau này lên đời chứ bây giờ xa vời quá chỉ thêm phân vân.thanks bác
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn